Thời gian hiện tại: 03:27 - 20/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Truyện | Truyện ma
Tìm kiếm
boynhangheo2018  boynhangheo2018 (56) [Off] [#]  (3940 YA) (23.03.2018 / 22:26)
QUỶ LA THỐNG TRỊ LÀ TA
26 lần được cảm ơn!
Tại khu vực quận Liên Chiểu (TP Đà Nẵng) có một cây cầu nhỏ rất nổi tiếng bởi những câu chuyện đồn thổi ma quỷ. Chuyện có liên quan đến một cô sinh viên khoa văn, trẻ trung, xinh đẹp vì thất tình đã gieo mình xuống từ cây cầu này để tự tử.

Người con gái bạc mệnh đó có một lời nguyền nên có rất nhiều cô gái trẻ thất tình cũng đến đây để kết thúc cuộc đời mình. Không những thế khu vực quanh cây cầu trở thành một điểm đen về tai nạn nổi tiếng đến nỗi mà nhiều lái xe đường dài cũng biết.

Những câu chuyện đồn thổi kinh sợ

Bây giờ, nơi cây cầu cô sinh viên đó nhảy xuống đã có tên hẳn hoi, chỉ có điều cái tên cũng rất thảm thương như dấu ấn bi thương để “tưởng niệm” các cô gái chết trẻ vì tình – cầu Đa Cô. Người ta kể rằng, vì trên cầu có nhiều người con gái ở tuổi “ô mai” nhảy cầu tự tử vì tình nên dân gian đặt cho tên cầu là Đa Cô. Về mặt thông số vật lý, cầu Đa Cô, có chiều rộng: 9,0 m, chiều dài khống chế: 33 m: Thuộc lý trình : km 925 + 287 QL .1 A chạy qua Quận Liên Chiểu, TP. Đà Nẵng là cung đường rất rộng, đẹp thoáng đạt và tiện lợi để tham gia giao thông.

Nhưng tại cây cầu này lại thường xuyên có người nhảy cầu tự tử và là điểm đen tai nạn giao thông!. Theo thống kê của chính quyền địa phương thì gần 20 cô gái chết theo bằng cách nhảy cầu. Trong thời gian 5 năm trở lại đây đã có 7 người tự tử ở đây là những cô gái tuổi còn rất trẻ, do thất tình hoặc gặp rắc rối trong chuyện tình cảm đã chọn cái chết nhảy cầu.

Cây cầu Đa Cô

Chính vì thế có nhiều câu chuyện đồn thổi ma quái xuất hiện và khiến không ít người non gan và tin vào những chuyện hoang đường lạnh gáy mỗi khi đi qua đây. Bằng chứng là những am miếu thờ vẫn nghi ngút khói hương mà người qua đường “phải” thắp đều đặn mỗi ngày cho hàng trăm oan hồn ở hai bên cầu.

Nhiều người dân ở đây luôn “dè chừng” sống làm sao cho “phải đạo” với oan hồn. Họ bảo phải “sống tốt” với ma quỷ nếu không “chúng” hiện hình bắt người khắp nơi trên cầu thì không thầy cúng nào cứu thế được. Đặc biệt, họ hay truyền miệng nhau kể về oan hồn cô gái đầu tiên chết tại cây cầu này!

Đã chỉnh sửa bởi boynhangheo2018 (23.03.2018 / 22:30) [1]
minkdoj1  minkdoj1 (96) [Off] [#]  (1510 YA) (24.03.2018 / 01:25)
9 lần được cảm ơn!
Tui ở đà nẵng sao k biết nhỉ
boynhangheo2018  boynhangheo2018 (56) [Off] [#]  (3940 YA) (24.03.2018 / 07:20)
QUỶ LA THỐNG TRỊ LÀ TA
26 lần được cảm ơn!
# minkdoj1 (24.03.2018 / 01:25)
Tui ở đà nẵng sao k biết nhỉ
tuỳ khu vực
♡ Hoàng Anh ♡  ♡ Hoàng Anh ♡ (781) [Off] [#]  (300 YA) (24.03.2018 / 19:55)
xD
189 lần được cảm ơn!
T ở đà nẽn sao chả biết ? xD
minhminh  minhminh (379) [Off] [#]  (1650 YA) (24.03.2018 / 21:56)
1 mình anh chấp hết hết...
99 lần được cảm ơn!
Cây cầu ma mà sao thấy được
Nhỏ boly  Nhỏ boly (31) [Off] [#]  (30 YA) (24.03.2018 / 22:15)
4 lần được cảm ơn!
Tóm lại đây là truyện cầu ma nên ai không thấy ma không nhìn được nhé
minhminh  minhminh (379) [Off] [#]  (1650 YA) (24.03.2018 / 22:27)
1 mình anh chấp hết hết...
99 lần được cảm ơn!
Thằng chủ top còn không biết cây cầu nó ở đâu nữa mà
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 7

Cùng chuyên mục
https://sextop1.one/anh-troc-de-dit-co-em-ho-o-chung-nha-dang-ngu/
Kỉ Nguyên Đen Tối
Tâm Linh Là Có Thật
Chuyện kỳ lạ của mình
chuyện thời xưa
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!