Thời gian hiện tại: 07:49 - 26/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thủ thuật Android
Tìm kiếm
ankudo  ankudo (374) [Off] [#]  (20290 YA) (20.12.2017 / 07:18)
Offline rồi nhé...tạm biệt!
1219 lần được cảm ơn!
Tình cờ lang thang trên mạng gặp bài viết này nên share về cho ae áp dụng cách unroot để bảo hành có được không.
Cách unroot thông qua ứng dụng Universal Unroot .Một ứng dụng khác cũng có phép bạn unroot cho thiết bị Android của bạn - Universal Unroot. Đây làứng dụng trả phí, với mức giá 0.78$ trên CH Play. Ứng dụng này cũng hoạt động tương tự như SuperSU, nhưng bên cạnh đó nó còn có thêm nhiều tính năng hữu ích khác.Khi khởi chạy ứng dụng này, nó sẽ tự hiểu bạn chuẩn bị thực hiện unroot cho điện thoại của mình.Cần lưu ý rằng một số nhà sản xuất Android gây hơi khó khăn để ứng dụng Universal Unroot hoạt động, chẳng hạn như Samsung (với KNOX) và LG (LG eFuse), những thiết bị của các hãng này rất khó để unroot. Cũng tương tự như ứng dụng SuperSU,sau khi unroot xong thì bạn cũng sẽ sử dụng phần mềm Root Checker để xác nhận unroot thành công.
Cách unroot thông qua ES File Explorer (Unroot thủ công)
ES File Explorer là một ứng dụng quản lý tập tin miễn phí trên CH Play, cho phép người dùng sử dụng chức năng root để xóa các ứng dụng hệ thống.Tuy nhiên, ứng dụng này vẫn có thể giúp bạn thực hiện unroot cho thiết bị của mình. Đầu tiên mở ES File Explorer lên và kéo xuống mục Tools > bật Root Explorer. Bạn sẽ được nhắc nhở cho phép root,chấp nhận và trở về menu chính bằng cách nhấn vào '/'.Từ thư mục chính, bạn hãy nhấn vào 'system' > 'bin' và tìm thư mục 'su'.Tiếp theo quay trở lại và mở thư mục 'app'. Xóa 'superuser.apk' và sau đó khởi động lại thiết bị Android của bạn. Bây giờ, thiết bị đã unroot xong và bạn cũng sử dụng ứng dụng Root Checker để kiểm tra unroot thành công hay chưa.Trên đây là một số phương pháp unroot cho thiết bị Android. Hi vọng sau bài viết này các bạn đã có thêm kinhnghiệm trong việc sử dụng hệ điều hành này. Chúng tôi sẽ tiếp tục gửi đến cho quý độc giả nhiều bài viết bổ ích khác trong lần sau. Hẹn gặp lại các bạn!
Link:universal unroot
Vào đây này
nguồn: vietmod

Đã chỉnh sửa bởi ankudo (20.12.2017 / 07:26) [2]
✴Mr.Benz™✴  ✴Mr.Benz™✴ (236) [Off] [#]  (1574 YA) (20.12.2017 / 11:42)
346 lần được cảm ơn!
Đã là top hướng dẫn thì phải chi tiết chứ (Nên thêm ảnh), những mem mới không quen sẽ rất khó hiểu.
ankudo  ankudo (374) [Off] [#]  (20290 YA) (20.12.2017 / 16:15)
1219 lần được cảm ơn!
# ✴Mr.Benz™✴ (20.12.2017 / 11:42)
Đã là top hướng dẫn thì phải chi tiết chứ (Nên thêm ảnh), những mem mới không quen sẽ rất khó hiểu.
ảnh gì cha ko thấy ghi nguồn à
✴Mr.Benz™✴  ✴Mr.Benz™✴ (236) [Off] [#]  (1574 YA) (20.12.2017 / 16:26)
346 lần được cảm ơn!
# ankudo (20.12.2017 / 16:15)
ảnh gì cha ko thấy ghi nguồn à
Không test à, lỡ có gì xảy ra thì sao? Mà hình như chú sửa sau khi tôi nói nhé
ankudo  ankudo (374) [Off] [#]  (20290 YA) (20.12.2017 / 17:19)
1219 lần được cảm ơn!
# ✴Mr.Benz™✴ (20.12.2017 / 16:26)
Không test à, lỡ có gì xảy ra thì sao? Mà hình như chú sửa sau khi tôi nói nhé
unroot thui chú làm mà căng thế , vả lại tui đâu bắt buộc đâu
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 5

Cùng chuyên mục
[Hướng dẫn] Cách chèn toast popup vào file apk cực dễ trên Android
[Hướng dẫn] Cách mod xoá bỏ Quảng Cáo trong APK trên Android
Cách tạo một Popup Dialog đơn giản trên bất kỳ file apk
[GUIDE] Hack Tiền Mọi Game Bằng GameGuardian Cho Android Chưa Root
Hướng Dẫn Tải Video Và Tải Nhạc Từ Youtube Về Điện Thoại
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!