Thời gian hiện tại: 22:53 - 20/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thủ thuật Android
Tìm kiếm
1 2 >>
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (22.03.2015 / 08:21)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
Bricking thiết bị Android là một vấn đề phổ biến, nó xảy ra trong khi bạn đang cố gắng vượt qua 1 ranh giới nào đó. Rất nhiều người đã thực sự hoảng hốt và bối rối khi gặp phải lỗi này và hầu như họ đều không biết cách giải quyết tốt nhất. Bạn có thể giúp điện thoại của bạn thoát khỏi Brick bằng việc đưa điện thoại bạn qua lại với các bản firmware gốc hay các phần mềm gốc. Tuy nhiên điều đó sẽ khiến toàn bộ dữ liệu của bạn bị mất.

Điện thoại Android bị Soft-Brick nghĩa là sao?

Một thiết bị Android khi bị soft brick là khi nó khởi động lên nhưng nó không thể khởi động vào màn hình chủ để bạn có thể sử dụng bình thường. Nó có thể là bị bootloop hoặc bị treo tại màn hình khởi động. Điện thoại Android có thể thoát khỏi lỗi này khi bạn thực hiện reset lại thiết bị hoặc đưa máy về firmware gốc của nhà sản xuất hay bạn cũng có thể khôi phục lại từ 1 bản sao lưu Nandroid trước đó. Nhưng các tùy chọn trên điều dẫn tới việc xóa các dữ liệu trên điện thoại của bạn.

Đặc biệt là thiết bị của bạn không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nên tất cả các dữ liệu sẽ được lưu vào bộ nhớ trong của máy. Khi bạn đang thực hiện cách để đưa điện thoại thoát khỏi brick thì các dữ liệu đó sẽ bị xóa. Truy cập lưu trữ nội bộ trong khi một thiết bị được gạch cũng có thể hữu ích khi bạn tìm kiếm một cách để flash tập tin zip có sự phục hồi tùy chỉnh đã được cài đặt và bạn cần phải lưu trữ các tập tin trên thẻ SD cho mục đích nhấp nháy.

Trong bài viết này, AloAndroid sẽ hướng dẫn bạn cách sao lưu lại các dữ liệu đó trên thiết bị Android khi nó bị brick. Quá trình thực hiện có một chút phức tạp nên bạn cần thực sự hiểu nó rồi hãy thực hiện theo nhé.

Cần có:

Quá trình này liên quan đến việc sử dụng Recovery tùy chỉnh như CWM hay TWRP trên thiết bị của bạn. Bạn có thể cài đặt nó bằng việc sử dụng phương pháp ADB & Fastboot cho một số thiết bị của HTC, Sony, Nexus. Đối với các thiết bị Samsung Galaxy, Recovery có sẵn dưới 1 file dạng tar.md5. Và bạn có thể sử dụng Odin để cài đặt nó. Bạn yên tâm là các chế độ Fastboot hay Download modes đều có thể truy khi thiết bị Android của bạn bị brick. Ngoài ra bạn cũng có thể tìm được các Recovery phù hợp với thiết bị của bạn tại đây.

Cách sao lưu lại dữ liệu từ một điện thoại Android bị brick.

Một khi bạn đã cài đặt một recovery tùy chỉnh trên thiết bị của bạn, hãy mở nó ra bằng cách sử dụng các phương pháp cụ thể đối với thiết bị của bạn. Ví dụ như cho thiết bị Samsung thì bạn có thể tắt thiết bị của bạn đi, sau đó bật nó lại bằng cách nhấn và giữ các nút Volume Up + Home + Power và bạn sẽ truy cập vào chế độ recovery. Bạn chú ý là các phương pháp là khác nhau cho các thiết bị khác nhau.
Khi bạn đang ở trong màn hình của CWM Recovery hoặc TWRP Recovery bạn sẽ nhìn thấy một số tùy chọn.
Đối với CWM Recovery, hãy chọn Mounts & Storage -> Yes.
Trong menu của Mounts and Storage bạn sẽ tìm thấy một số tùy chọn khác, từ danh sách đó hãy chọn “Mount USB Storage“.
Bây giờ kết nối điện thoại của bạn tới máy tính thông qua USB.
Ngay sau khi bạn kết nối điện thoại với máy tính của bạn, bạn sẽ thấy thưc mục bộ nhớ của điện thoại hiện trên máy tính.
Bạn có thể sao chép tất cả các tập tin quan trọng của bạn vào máy tính.
Đối với TWRP Recovery, chọn “Mount -> USB Storage“.
Kết nối điện thoại tới máy tính của bạn và nó cũng sẽ mở ra bộ nhớ điện thoại của bạn trên máy tính.
Sao chép lại các tập tin mà bạn mong muốn.
Đó là tất cả! Bây giờ các dữ liệu quan trọng của bạn đã được sao lưu rồi. Bạn có thể thực hiện các phương pháp để đưa điện thoại của mình thoát khỗi lỗi soft-brick mà không lo tới việc mất dữ liệu. Bài viết là phần thông tin thêm. Chỉ để dự bị cho các bạn khi gặp trường hợp tương tự.
Bài viết của mình được lấy từ trang aloandroid.com . Chúc các bạn có được những kỷ năng cần thiết cho chú Android của mình. Nếu muốn trở về rom gốc bạn chỉ việc phục hồi máy ( Resto...)
Thank đã đọc.

Copy xin ghi rõ nguồn

Đã chỉnh sửa bởi Cọp (22.03.2015 / 11:47) [2]
Scott  Scott (884) [Off] [#]  (10 YA) (22.03.2015 / 10:52)
Bá đạo 1 cách sáng tạo
70 lần được cảm ơn!
Mình có 1 dt cũ alcatel đời đầu android 2.3 ,ngày xưa vọc nó bị treo logo bây giờ vẫn còn giữ ,mình tìm cách reset máy = mấy phím cứng cũng k dk, z mình phải làm cách nào ,gắn vào pc có reset dk k?
Luân  Luân (1607) [Off] [#]  (250 YA) (22.03.2015 / 11:04)
fuck you
109 lần được cảm ơn!
Tâm ơi chia sẽ cái app quay màg hìh hm bữa tâm quay đi
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (22.03.2015 / 11:11)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
Anh Cọp sữa bài à. Em đã ghi rõ rồi mà. Gắt gỏng với anh thế à.
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (22.03.2015 / 11:13)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# Scott (22.03.2015 / 03:52)
Mình có 1 dt cũ alcatel đời đầu android 2.3 ,ngày xưa vọc nó bị treo logo bây giờ vẫn còn giữ ,mình tìm cách reset máy = mấy phím cứng cũng k dk, z mình phải làm cách nào ,gắn vào pc có reset dk k?
Có thể đấy. Bạn nên thững. Chúc bạn thành công.
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (22.03.2015 / 11:14)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# Luân (22.03.2015 / 04:04)
Tâm ơi chia sẽ cái app quay màg hìh hm bữa tâm quay đi
Um để mình úp sau.
Scott  Scott (884) [Off] [#]  (10 YA) (22.03.2015 / 11:26)
Bá đạo 1 cách sáng tạo
70 lần được cảm ơn!
# quaivatxanh46 (22.03.2015 / 04:13)
Có thể đấy. Bạn nên thững. Chúc bạn thành công.
vậy gắn vào pc r làm s reset bạn
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (22.03.2015 / 21:51)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# Scott (22.03.2015 / 04:26)
vậy gắn vào pc r làm s reset bạn
Sao cứ làm khổ bản thân. Ta cứ reset như bình thường.
Cài đặt =>> sao lưu và phục hồi -->> phục hồi dữ liệu góc.
Nhớ là phải sao lưu dữ liệu và ứng dụng và SD trước nhé.
Thank bạn đã đặt câu hỏi
Scott  Scott (884) [Off] [#]  (10 YA) (22.03.2015 / 22:17)
Bá đạo 1 cách sáng tạo
70 lần được cảm ơn!
# quaivatxanh46 (22.03.2015 / 14:51)
Sao cứ làm khổ bản thân. Ta cứ reset như bình thường.
Cài đặt =>> sao lưu và phục hồi -->> phục hồi dữ liệu góc.
Nhớ là phải sao lưu dữ liệu và ứng dụng và SD trước nhé.
Thank bạn đã đặt câu hỏi
treo logo s zo dk mak reset
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (22.03.2015 / 23:49)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# Scott (22.03.2015 / 15:17)
treo logo s zo dk mak reset
Biết sài recovery không
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 15
1 2 >>

Cùng chuyên mục
[Hướng dẫn] Cách chèn toast popup vào file apk cực dễ trên Android
[Hướng dẫn] Cách mod xoá bỏ Quảng Cáo trong APK trên Android
Cách tạo một Popup Dialog đơn giản trên bất kỳ file apk
[GUIDE] Hack Tiền Mọi Game Bằng GameGuardian Cho Android Chưa Root
Hướng Dẫn Tải Video Và Tải Nhạc Từ Youtube Về Điện Thoại
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!