Thời gian hiện tại: 12:58 - 19/03/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Kinh nghiệm cuộc sống
Tìm kiếm
7Bruce  7Bruce (1099) [Off] [#]  (320 YA) (09.10.2018 / 09:38)
Đến để rồi lại đi
115 lần được cảm ơn!
Xin chào toàn thể anh em trong forum. Tôi có một chuyện nhỏ thôi nhưng cần anh em góp ý. Tôi có làm cho bác ruột, và con dâu của bác là quản lý. Hợp đồng của tôi chỉ đến làm thợ và phụ trông coi. Nhưng càng ngày tôi càng thấy quá đáng, việc nhà từ cái quét nhà lau nhà cũng bắt tôi làm hằng ngày. Nếu bảo là phụ, thì không thể quy về trách nhiệm bắt tôi làm thường lệ được. Tôi không ngại gì ba cái việc đó, nhưng lấy cớ người nhà ra để bảo tôi làm thì tôi thấy không đúng. Trong khi đó, người nhà, làm không ngày nghỉ đã đành, còn ngày lễ không tăng lương, sai bảo chuyện vặt mà quát tháo như mẹ mình vậy, đó là bà chị chứ không phải bác tôi. Con cái thì cứ vứt đó cho tôi trông chả nói năng gì, có lần bắt tôi cho cháu ăn, tôi không ngại, nhưng tôi thấy bả rất lười, nên tôi không cam tâm. Nếu bận rộn, tôi sẵn sàng, nhưng rảnh rỗi thì tự mà làm, chứ cứ như này tôi thấy không ổn.
Anh em thấy sao
Con Nít <3  Con Nít <3 (677) [Off] [#]  (7260 YA) (09.10.2018 / 09:51)
Ực ẹc
946 lần được cảm ơn!
Nói vs ổng
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (09.10.2018 / 12:05)
Major APK Releaser
1521 lần được cảm ơn!
# 7Bruce (09.10.2018 / 09:38)
Xin chào toàn thể anh em trong forum. Tôi có một chuyện nhỏ thôi nhưng cần anh em góp ý. Tôi có làm cho bác ruột, và con dâu của bác là quản lý. Hợp đồng của tôi chỉ đến làm thợ và phụ trông coi. Nhưn
Có vậy cũng cần hỏi ý anh em à
Người xưa có câu 1 điều nhịn là 9 điều nhục
Có lần thứ nhứt sẽ có lần thứ nhì và nhiều hơn nữa
Cứ làm việc theo đúng mô tả trong hợp đồng còn những thứ tào lao ko liên quan tới công việc chính thí dụ sai vặt, cho con nít ăn hay phụ giúp lau dọn nhà thì cứ việc từ chối
Bạn quá ngu ngốc nên bị họ xỏ mũi như con lừa đó, người nhà thì đã sao chứ vì họ không xem bạn là người nhà mà sai bảo còn hơn osin thì tuân theo làm gì
Nói thiệt chứ làm không có ngày nghỉ, không tăng lương thì rõ là bốc lột ròi
Thứ người nhà như vậy thì thà không có, không cần còn tốt hơn nhé
Đã chỉnh sửa bởi Như Quỳnh (09.10.2018 / 12:05) [1]
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (09.10.2018 / 12:20)
Major APK Releaser
1521 lần được cảm ơn!
# Con Nít &lt;3 (09.10.2018 / 09:51)
Nói vs ổng
Có nói cũng vậy vì căn bản là họ cố tình bóc lột sức lao động người khác để trả lương ít mà bắt họ làm việc nhiều hơn so với lương họ nhận
Người ngoài bóc lột không nói chứ trong nội dung kia thì lại là người nhà bóc lột người nhà
Tình thân, tình nghĩa người nhà chỉ là sự dối trá, xảo biện có tổ chức, có bài bản và là cái cớ để ép người khác phải nhượng bộ theo ý họ mà thôi
Nếu tôi là chủ top thì tôi sẽ nghỉ việc, còn họ nói gì thì kệ thây họ, nếu dọa từ mặt hay cắt đứt quan hệ thì cứ cắt luôn vì thứ người nhà như vậy không qua lại càng tốt kẻo mang vạ
Chỉ có tình cha mẹ mới là mãi mãi và chân thành chứ anh em chú bác chỉ là dối trá, mưu mô thôi
Duyx  Duyx (378) [Off] [#]  (8470 YA) (09.10.2018 / 12:52)
big.LITTLE
96 lần được cảm ơn!
Đơn giản thôi. Xin nghỉ đi. Đúng là cách sử sự của cô con dâu là không đúng, nhưng bạn cũng không nên giữ im lặng. Bác Hồ đã nói:"Chúng ta càng nhân nhượng, thì bọn nó càng lấn tới". Nên đừng sợ gì mà hãy nói thẳng cho ra trò
Good™  Good™ (1331) [Off] [#]  (10 YA) (09.10.2018 / 13:59)
D҉A҉R҉K҉S҉I҉D҉E҉
3287 lần được cảm ơn!
# Như Quỳnh (09.10.2018 / 12:20)
Có nói cũng vậy vì căn bản là họ cố tình bóc lột sức lao động người khác để trả lương ít mà bắt họ làm việc nhiều hơn so với lương họ nhận
Người ngoài bóc lột không nói chứ trong nội dung kia thì lại
Đúng
7Bruce  7Bruce (1099) [Off] [#]  (320 YA) (09.10.2018 / 18:04)
Đến để rồi lại đi
115 lần được cảm ơn!
Nó khó nói lắm các cậu, bà chị dâu không cho tôi ngủ qua đêm vì sợ mang tiếng, nhưng lại cho tôi nghỉ buổi trưa. Tôi nghĩ bụng đã sợ mang tiếng còn cho nghỉ trưa, đóng cửa hai ng trong nhà thì có khác đéo gì. Nhưng mà bả bảo: nghỉ trưa ở đây, ngủ trên đó thì tự mà lau dọn nhà trên đó đi.
Đã chỉnh sửa bởi 7Bruce (09.10.2018 / 18:08) [1]
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 7

Cùng chuyên mục
Tố cáo @Nguyenpn lừa đảo
https://sextop1.one/den-nha-ban-than-choi-co-gai-bi-ong-bo-bien-thai-cua-ban-bat-lam-no-le-tinh-duc/
Kinh nghiệm cách ứng xử, giao lưu và sinh sống ở Ya4r cho lâu và dài hơn
Kinh nghiệm cách troll ai đó nhưng bạn không bị phản dame
Những việc bạn sẽ làm khi bạn đã trưởng thành thực sự
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!