Thời gian hiện tại: 17:39 - 29/03/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thủ thuật Android
Tìm kiếm
1 2 3 4 >>
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (03.07.2015 / 00:01)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
Chào anh em!
Tâm sẽ chia sẻ cũng như nói rõ cho anh em hiểu về Android. Để cập nho anh em những gì 1 người tiêu dùng Android cần phải biết. Những gì Tâm chia sẻ dưới đây là những gì Tâm học hỏi được từ những đàn anh cũng như qua kinh nghiệm sữa dụng nhiều loại Android.
Ok
1/ Phân tích về Ram
Bộ nhớ RAM là thiết bị trung gian giữa các phần cứng khác với nhiệm vụ là cungcấp thông tin cần thiết càng nhanh càng tốt. Có thể hiểu đơn giản là một khi một chương trình hay ứng dụng được khởi chạy, thông tin của nó được tạo ra và lưu trữ trên bộ nhớ RAM để cho các thành phần khác như CPU, GPU lấy thông tin và xử lí. Bộ nhớ RAM càng lớn đồng nghĩa với việc nó có thể chứa 1 lúc dữ liệu của nhiều chương trình đang chạy song song,do đó khả năng đa nhiệm (chạy nhiều ứng dụng cùng lúc) càng trơn tru, mượt mà.
Nên việc Smartphone chậm hay nhanh không liên qua đến ứng dụng nào cả.
2 / Hệ điều hành
Hệ điều hành cũng có thể quyết định tắt một số ứng dụng không dùng tới để tiết kiệm RAM cho các ứng dụng khác. Quản lý RAM tốt là lý do giúp Windows Phone có thể hoạt động mượt mà, dù là trên các thiết bị chỉ có 512MB RAM.
Thế nên Android 4.4.2 vẫn chạy ào ào với Ram 512MB.
3/Bộ nhớ trong
Bộ nhớ trong cũng rất quan trọng đối với hoạt động của smartphone: nếu không có bộ nhớ để lưutrữ hệ điều hành và các tệp tin quan trọng thì điện thoại chẳng làm được gì cả.Thậm chí cả những điện thoại không có bộ lưu trữ dành cho người dùng thì chúng vẫn có bộ nhớ trong để lưu hệ điều hành. Thông thường chip lưu trữ các file hệ thống của hệ điều hành được gọi là ROM,tức là Read-only Memory (bộ nhớ chỉ đọc). Người dùng không thể ghi lên ROM,nhưng hệ thống có thể ghi đè lên ROM khi cập nhật.Phần dung lượng còn lại để cho người dùng lưu trữ được gọi là bộ nhớ khả dụng. Đó chính là lí do khi bạn mua máy, thông số kĩ thuật ghi là 8GB ROM nhưng thực tế, bạn chỉ được lưu trữ trong vòng 5GB, 3GB còn lại là đất dành cho hệ điều hành và bạn không thể xâm phạm đến vùng đất này.
- Đây là lý do nhiều bạn hỏi Tâm là tại sao máy mình 4GB bộ nhớ mà chỉ có 2GB.
4/GPU
GPU là con chip sữ lý đồ họa. Cái này chơi Game thế nào là nhờ cả vào nó
Ở đây Tâm có 1 số Chip.
1. Qualcomm Adreno.
2 PowerVR.
3 ARM Mali.

Sữ lý Bộ nhớ trong và tăng tốc máy
vậy nghĩa là không có bất kỳ ức dụng nào giúp chúng ta khống chế hoặc tăng tốc chiếc Smartphone ngoài người sữ dụng. Vì nếu có thì người sản xuất đã cho vào Rom Gốc. Muốn không bị lạm dụng Ram thì chính chúng ta phải tập thói quen "Buộc dừng ứng dụng" bằng tay. Bằng cách>> cài đặt >> ứng dụng>> chọn vào ứng dụng>> chọn dòng Buộc dừng. Ngoài cách đó chúng ta có thể dùng Greenify để thay ta làm việc trên Tâm vừa nêu. Tiếp đó là việc máy nhanh hơn. Ở đây anh em mình có 2 yếu tố.
1 là chuẩn bị 1 SD có dung lượng trên 6 GB. Để chuyển toàn bộ những gì trên bộ nhớ trong sang SD. Bằng cách này Android sẽ thoải mái hơn. Tiện thể có khoảng trống cho những ứng dụng khác.
Cách thực hành: Cài đặt>>Ứng dụng>>thông tin>>chuyển qua thẻ SD.
2 là Ram. Bạn nên tập cho mình 1 thói quen tốt. Nên cài cái gì và chạy cái gì.
Ví dụ: Tâm cho các bạn 2 Game với dung lượng tương đương nhau ( 150MB ). Bạn có 2 Game nhưng nếu máy yếu thì chỉ nên cài 1 Game thôi. Chơi xong thì lại cài cái kia chơi tiếp. Nếu muốn chơi lại trò cũ mà giữ nguyên màn chơi đã qua thì làm như Tâm.
Có nhiều bạn hỏi Tâm. Tháo Apk rồi để lại chơi từ đầu. Vậy có phải khổ không?
Giải quyết:
B1: các bạn dùng 1 phần mềm sao lưu. Sao lưu apk game. Sau khi sao lưu File apk thường nó nằm ở... SD/backup.
B3: vào SD/android/data và tìm cái thư mục Data game bạn đang chơi. Nhớ là thư mục Data có tên gần giống tên File Apk. Nếu Game bạn bỏ trong bộ nhớ trong thì Data nằm ở Home/bộ nhớ điện thoại/android/Data.
sau khi tìm thấy bạn chỉ việc tạo ra 1 thư mục tên gì cũng được, chủ yếu là để giữ Data. Chuyển cái Data Game kia sang thư mục vừa tạo.
B4: xong! Lần sau muốn chơi trò củ thì chuyển Data về chổ củ. Cài lại Apk từ Backup là xong hì hì
Muốn máy luôn mượt thì phải tập cho bản thân những thói quen tốt. Ram chạy mượt là khi Ram trống 45% hoặc hơn càng tốt.
Dưới đây là 1 số ảnh "Tham Khảo" trên máy Tâm.
Bài viết do chính Tâm viết để chia sẻ và nhầm giúp anh em giải quyết cũng như hiểu rõ hơn mình cần làm gì. Mong rằng bài viết là 1 thông tin hữu ích cho anh em.
Trong bài viết có 1 số thông tin nhỏ Tâm lấy từ www.thegioididong.com và đa số là Tâm vặn óc suy nghĩ và quay tay.
Cảm ơn đã ghé Top. Chúc các bạn vui vẻ với những phút thư giãn trong ngôi nhà chung Ya4r.
Chào các bạn!
Tôi: Tâm Kevin
⭐⭐๖ۣۜMr ๖ۣۜMinh ⭐⭐  ⭐⭐๖ۣۜMr ๖ۣۜMinh ⭐⭐ (1391) [Off] [#]  (0 YA) (03.07.2015 / 00:09)
⭐⭐๖ۣۜVainglorious ⭐⭐
302 lần được cảm ơn!
Có cách nào để tăng khả năng thằng GPU không
MèoBest  MèoBest (2352) [Off] [#]  (540 YA) (03.07.2015 / 00:37)
291 lần được cảm ơn!
Làm j có
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (03.07.2015 / 00:59)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# ❇Mr Minh❇ (03.07.2015 / 00:09)
Có cách nào để tăng khả năng thằng GPU không
Không bạn nhé.
⭐⭐๖ۣۜMr ๖ۣۜMinh ⭐⭐  ⭐⭐๖ۣۜMr ๖ۣۜMinh ⭐⭐ (1391) [Off] [#]  (0 YA) (03.07.2015 / 06:25)
⭐⭐๖ۣۜVainglorious ⭐⭐
302 lần được cảm ơn!
Mình thấy trên gg có bọn ép xung đó để làm gì vậy
☆Phi Long Sấm Sét☆  ☆Phi Long Sấm Sét☆ (515) [Off] [#]  (1690 YA) (03.07.2015 / 06:27)
25 lần được cảm ơn!
co bao gio root may tang dc dung luong ram ko tam
☆Phi Long Sấm Sét☆  ☆Phi Long Sấm Sét☆ (515) [Off] [#]  (1690 YA) (03.07.2015 / 06:27)
25 lần được cảm ơn!
chu ram minh co 290 cha choi dc tro gi
⭐⭐๖ۣۜMr ๖ۣۜMinh ⭐⭐  ⭐⭐๖ۣۜMr ๖ۣۜMinh ⭐⭐ (1391) [Off] [#]  (0 YA) (03.07.2015 / 06:33)
⭐⭐๖ۣۜVainglorious ⭐⭐
302 lần được cảm ơn!
# $*Thành*$ (03.07.2015 / 06:27)
chu ram minh co 290 cha choi dc tro gi
Tăng ram thì mình chỉ biết mỗi swap ram
Bạn ram 290 còn may mình ram trống 270 vẫn test game ầm ầm
☆Phi Long Sấm Sét☆  ☆Phi Long Sấm Sét☆ (515) [Off] [#]  (1690 YA) (03.07.2015 / 06:36)
25 lần được cảm ơn!
# ❇Mr Minh❇ (03.07.2015 / 06:33)
Tăng ram thì mình chỉ biết mỗi swap ram
Bạn ram 290 còn may mình ram trống 270 vẫn test game ầm ầm
swap thu roi ko dung dc may ban trong 270 mb la ngon r may to trong co 77mb cha choi dc j
Ahri  Ahri (2925) [Off] [#]  (0 YA) (03.07.2015 / 07:09)
Đây là tiếng nói Việt Nam.
483 lần được cảm ơn!
Giờ có cả kiểu tên tác giả trên tiêu đề bài viết à đúng là trò trẻ con ưa thể hiện
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 31
1 2 3 4 >>

Cùng chuyên mục
[Hướng dẫn] Cách chèn toast popup vào file apk cực dễ trên Android
[Hướng dẫn] Cách mod xoá bỏ Quảng Cáo trong APK trên Android
Cách tạo một Popup Dialog đơn giản trên bất kỳ file apk
[GUIDE] Hack Tiền Mọi Game Bằng GameGuardian Cho Android Chưa Root
Hướng Dẫn Tải Video Và Tải Nhạc Từ Youtube Về Điện Thoại
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!