Thời gian hiện tại: 13:35 - 20/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Lều báo người tối cổ | Tin tức công nghệ
Tìm kiếm
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (07.09.2019 / 14:04)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
Chào cả nhà Ya4r nơi tình yêu tổ bự của Tâm <3
Sau Topic này mình cũng muốn gửi đến các bạn các em những người đang cống hiến và học hỏi từng chút về công nghệ nói chung và Smartphone App nói riêng. Lời chúc sức khỏe và động viên khuyến khích các bạn các em với đam mê...
Tâm bận công việc và đã có gia đình nên việc rời Ya4r hay vắng mặt là điều đương nhiên. Giống như mình từng dừng mọi hoạt động ở Wapvip. Một trang web ít nhiều các bạn ở đây đều biết.
Trước khi vào vấn đề Tâm xin nhấn mạnh Topic chỉ mang tính chất tham khảo và chút ý kiến cũng như thông đến mọi người. Và không mang tính chất khiêu khích các bạn hãy nói anh xấu cả.
Game Crack hay hack cheats là hình thức chỉnh sửa tập tin và thay đổi cấu trúc trong file game. Hay khiến nó từ phải mua thành "Free". Đối với những game thủ hãy những bạn chỉ cần có game để giải trí sau những giờ học hành hay mệt mỏi thì Game là món ăn tinh thần không thể thiếu. Và đôi khi các bạn yêu thích 1 tựa game nhưng lại phải trả một số tiền. Với những bạn có điều kiện thì không nói nhé . Và chắc hẳn các bạn sẽ tìm kiếm tựa game ấy với Free chỉ bằng cái gõ chuột sau tên game chữ "Crack".
Những hệ lụy và không tốt game Crack:
1/ Dễ nhiễm virus làm hổng Smartphone (PC)
2/Mất thông tin cá nhân hoặc rò rỉ.
3/Nhàm chán mất cảm hứng game.
Thứ nhất ta nói đến việc Virus sẽ tràn vào Smartphone hay PC khi tải và cài đặt game Cheats Crack. Sẽ có cả đống Virus hay thậm chí là cả những tập tin rác cheat mail rơi thẳng vào Smartphone/PC của các bạn. Về lâu dài mình khẳng định máy các bạn sẽ bị lỗi... Ảnh hưởng trực tiếp đến cấu hình và Chipset.
Và sau 1 thời gian các bạn sẽ hỏi tại sao người ta cũng máy như mình mà máy mình lại yếu đến vậy ^^ tự suy ngẫm lại xem ta có tải app lâu hay JAV không nhé ^^.
Vấn đề thứ 2 mất thông tin cá nhân. Các này sẽ khá nghiêm trọng khi máy các bạn có tài khoản ngân hàng hay sổ tiết kiệm cá nhân. Hay clip ảnh bí mật.... Những app cài vào máy sẽ đòi quyền truy cập vào tệp máy ảnh, vị trí, thư mục, mạng và kết nối. Từ đó hàng tá thông tin bị rò rỉ. Không tin bạn thử kiểm tra lại xem rất nhiều ứng dụng xin quyền truy cập như vậy.

3/Vấn đề cuối... Mất chất game... Ở đây nó khiến các bạn các em mất đi trải nghiệm cũng như các bậc khó cần phải cố gắng vượt qua. Và ít nhiều các bạn các em cũng từng cài hàng tá game hot rồi chẳng chơi game nào ra game nào bởi tất cả trong tay các bạn nên chẳng thèm chơi nữa. Hay chơi 1 các quá dễ dàng nên chán và không thấy sự tuyệt vời hay độ khó các màng chơi.

Lời khuyên... Trong tương lai khi các bạn các em có đủ điều kiện hãy mua và dùng các tựa game. Vì đơn giản khi ta mua và trải nghiệm 1 app hay ứng dụng. Là chính chúng ta đang ủng hộ họ một chút chi phí ít ỏi để chi trả cho những người lập trình app và game. Họ đáng nhận được nó, hãy tải và trải nghiệm từng game ở CH Play cũng như App Store. Thế nên đừng ngại trả số tiền bé để mua về ứng dụng họ bỏ công sức ra thiết lập.
Chúc tất cả sức khỏe và thành công. Nhất là những em đã và đang học hỏi và yêu công nghệ như anh ngày trước. Gửi đến tụi em lời động viên từ đấy lòng.
Yêu cả nhà Ya4r <3
Cảm ơn anh Trung rất nhiều!!!
Ice  Ice (2024) [Off] [#]  (0 YA) (07.09.2019 / 17:55)
Let it go! Let it go! Can’t hold it back anymore!
1027 lần được cảm ơn!
Thế hóa ra SMOD Tâm là Owner Wapvip à?
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (07.09.2019 / 18:56)
Major APK Releaser
1525 lần được cảm ơn!
# ☘Smod T&acirc;m☘ (07.09.2019 / 14:04)
Chào cả nhà Ya4r nơi tình yêu tổ bự của Tâm <3
Sau Topic này mình cũng muốn gửi đến các bạn các em những người đang cống hiến và học hỏi từng chút về công nghệ nói chung và Smartphone App nói riêng.
Nói là thế nhưng ko phải ai cũng đủ điều kiện mua game

Nếu là những game dạng (Paid) mua 1 lần ròi chơi luôn cả game thì mua bản quyền là việc cần khuyến khích

Nhưng nếu là game có IAP (mua vật phẩm, coin trong game) thì việc mod, cheat là đáng phải làm vì tiền mua những thứ trong game còn nhiều hơn tiền mua bản quyền gấp trăm lần

Vả lại việc tải app crack, game chùa chưa hẵn là sai vì đó cũng là cách test thử bản full để khi hài lòng là mua luôn ủng hộ

(giống như ta có 1 khẩu súng và mục đích sử dụng nó là tốt hay xấu cũng do bản thân ta quyết định hết vì bản thân súng nó đâu thể tự quyết định bóp cò mà giết người được)

game cheat, app full chùa ra đời cũng đâu hề có mục đích là cướp đi chén cơm của dev game bản quyền

Và lí do Ya4r thành lập cũng là chia sẻ nhiều app full, game cheat cũng 1 mục đích là test thử và mua luôn nếu yêu thích chúng hay những ai chưa đủ khả năng thì tải chùa chơi tạm thôi

Bản thân em cũng ủng hộ việc mua bản quyền bằng cách chèn thêm link gốc của store kế bên link apk full trong những topic sản phẩm em đã tạo thôi
Đã chỉnh sửa bởi Như Quỳnh (07.09.2019 / 19:00) [1]
Duyx  Duyx (378) [Off] [#]  (8470 YA) (07.09.2019 / 20:21)
big.LITTLE
96 lần được cảm ơn!
Theo quan điểm của em:

Thứ nhất: Game Pc khác hoàn toàn game Mobile, cho dù là online hay off, nó không đòi hỏi quyền truy cập máy tính, việc dính virus chỉ khi vào các trang quảng cáo để lấy link tải của game crack. Còn cài đặt nó có một bộ setup để cài file riêng

Thứ hai: Free to play hay Pay to Play không quan trọng, quan trọng là ở con người, có tiền hay không chỉ cần họ muốn họ vẫn có thể mua. Nhưng cho dù thế nào vẫn có 2 lựa chọn: chả tiền để chơi hoặc tìm để chơi. Dù game có được bảo vệ bằng hệ thống Denuvo đi nữa vấn bị Codex hay CPY crack, trừ game online.

Thứ ba: máy tính hay điện thoại có công dụng chơi game nhưng đó không phải là thứ duy nhất nó có thể mang lại. Và game cũng được phát hành trên nhiều nền tảng đặc biệt là các hệ máy console, họ up thêm các bản trên hệ điều hành khác cũng chỉ là để kiếm thêm thu nhập, nhưng thu từ nguồn chính vẫn là từ hệ máy console. Mà cái điều này có hơi bị lạc đề xíu

Và cuối cùng: Máy tính thì không biết như thế nào, nhưng điện thoại kể cả có hay không vẫn có nhưng ứng dụng được xác minh là an toàn hay chính đến google còn lấy thông tin của chúng ta rồi chứ chả phải cần phải nói đến Virus
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (07.09.2019 / 21:27)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# Như Quỳnh (07.09.2019 / 18:56)
Nói là thế nhưng ko phải ai cũng đủ điều kiện mua game

Nếu là những game dạng (Paid) mua 1 lần ròi chơi luôn cả game thì mua bản quyền là việc cần khuyến khích

Nhưng nếu là game có IAP (mua vật
Nhất trí <3
☘Smod Tâm☘  ☘Smod Tâm☘ (2229) (SMod) [Off] [#]  (61720 YA) (07.09.2019 / 21:27)
Nói không với Deep Web
654 lần được cảm ơn!
# Duyx (07.09.2019 / 20:21)
Theo quan điểm của em:

Thứ nhất: Game Pc khác hoàn toàn game Mobile, cho dù là online hay off, nó không đòi hỏi quyền truy cập máy tính, việc dính virus chỉ khi vào các trang quảng cáo để lấy link
Nhất trí <3
lupin3  lupin3 (102) [Off] [#]  (21950 YA) (07.09.2019 / 21:44)
Why Do Stupid People Think They're Smart?
21 lần được cảm ơn!
klq cơ mà Smod Tâm có ý định mở lại Wapvip không thế?
hieu2097  hieu2097 (704) [Off] [#]  (143710 YA) (07.09.2019 / 22:03)
116 lần được cảm ơn!
Tức là muốn k mất dữ liệu gì thì phải tự mod đấy à chủ top. Cơ mà chả thấy hướng dẫn mod ở đâu toàn app mod sẵn
Ice  Ice (2024) [Off] [#]  (0 YA) (07.09.2019 / 22:08)
Let it go! Let it go! Can’t hold it back anymore!
1027 lần được cảm ơn!
# hieu2097 (07.09.2019 / 22:03)
Tức là muốn k mất dữ liệu gì thì phải tự mod đấy à chủ top. Cơ mà chả thấy hướng dẫn mod ở đâu toàn app mod sẵn
Có biết đọc chữ hay không mà phán câu xanh rờn vậy?
Thuan1712  Thuan1712 (96) [Off] [#]  (960 YA) (03.12.2020 / 23:08)
46 lần được cảm ơn!
Hack là để giảm thời gian cày cuốc thôi chứ hack hack mà có mọi thứ nói thật không ai chơi đâu mà lo. Như game rpg hack vàng ok, hack Skill ok. chứ ông hack one hit bất tử xem được mấy người chơi.
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 10

Cùng chuyên mục
5 hiểu lầm lớn nhất về RAM luôn tồn tại trong thế giới máy tính mà không ai nói cho bạn biết
Máy chơi game cầm tay là hướng phát triển mới của ngành game?
Mới thành lập website
Trên 10 triệu thuê bao, Viettel Myanmar đang vươn lên vị trí thứ 2 tại Myanmar
Xe máy bật đèn ban ngày tốn bao nhiêu tiền xăng?
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!