Thời gian hiện tại: 04:50 - 17/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Tâm sự
Tìm kiếm
1 2 >>
Trung  Trung (145) [Off] [#]  (1438 YA) (15.12.2016 / 09:22)
XemeR
16 lần được cảm ơn!
Chào các bác
Cái ' chào các bác ' này em định là 1 câu nói có bản quyền khi em trở thành 1 thằng it đấy. Sau đây có thể lời nói nó hơi trẻ trâu chút phiền các bác nhưng em không biết phải làm sao nửa.
Từ khi còn lớp 3 tuổi em có mắc cái bệnh ngoài da, nhìn rất sợ (giống như da rắn). Bmẹ em đưa đi chữa bệnh từ đông đến tây nhưng sao khỏi được chứ. Từ lúc đó em hầu như không có bạn, có chăng chỉ là mấy đứa chơi thân rồi mượn mấy cái băng siêu nhân rồi lấy luôn.Ông bà luôn nói móc so sánh em với con người ta, với chó, với mèo. Rồi chả biết sao em trở nên ít nói ngờ nghệch đi. Ở xã có 2 trường mầm non, 1 trường được đầu tư đạt chuẩn, trường còn lại dành cho mấy đứa nghèo, xã khác, nghịch ngợm. Em thì chấp nhận thôi vì nhà em lúc đó không phải khá giả gì, và không hiểu sao ở đó em không bị bắt nạt nữa. Lớp 4d, cứ mỗi tiết tin là cả lớp phải chạy bộ, có xe đạp thì đạp hơn 500 mét vào phòng tin trường kia. Ở đó em không nhớ rõ nữa nhưng có vẻ giáo viên không thích lắm trừ 1 cô dạy tin, cô đối xử nhẹ nhàng lắm. Mầm mống thích học tin bắt đầu có. Thế là cuối năm em dốc hết sức để đạt điểm cao vào trường đạt chuẩn kia để học cô. Lên cấp 2, đáng ra em phải vào lớp chọn vì tổng 60 điểm, thì em 58 . Hỏi gv vì sao thì lý do lãng nhách học không chăm phát biểu. Em biết không phải vì điều đó đâu gv coi em như học sinh cá biệt do chuyển từ trường kém qua. Gv cấp 2 khác hẳn, đối xử bình thường hơn. Khoảng cách giữa lớp chọn và lớp thường khác lắm. Đến bây giờ em vẫn chưa có 1 đứa bạn thân nào Nhưng do đạt điểm cao em được cho lên HN chơi với anh ba. Em tiếp xúc với điện thoại và dần đam mê vào nó. Học hành bắt đầu sa sút đi. Em còn nhớ rõ hồi đó dùng con lg chơi avatar, lúc đó chưa biết hack, treo gì. Thế là thấy ông anh có dùng sim trả sau, nạp gần 300k vô để mua đất mua nhà. Cuối tháng ổng biết chửi cho te tua. Bmẹ cấm đt luôn. Nhưng đâu dễ thế, ổng cho cái đen trắng thi thoảng gọi về chơi. Bmẹ lại cấm luôn. Sau đó ông anh cả có về ( ổng đi xklđ) cho 2 cái đt, rồi chả biết vì sao bmẹ cũng không cho dùng nữa. Lúc đấy đang là hè, cho em đi làm vườn luôn. Mấy ông anh cũng chán không qtâm nửa. Em chán với nông nổi quyết tâm mua đt của chính mình. Tiền tết thì không có, em nhịn ăn sáng. Cuối cùng cũng được ít, chả thấm vào đâu em mới lấy của mẹ mà không xin phép cho đủ. Lúc mua rồi được 2,3 tháng thì bị gđ bắt( ss glx v). Đánh đập cho nổi lươn lưng lên rồi cho đi làm vườn. Em khôn biết vì sao bmẹ căm ghét em dùng đt thế. Tiền tết năm ấy, em qtâm giữ cũng được ít. Cũng mua con java dùng rồi bị bà chị dâu bắt nhưng không tới tai bmẹ. Đến giữa năm thì mua được con glx y. Dù thì sao giấu được nữa, bị bắt. Lúc ấy em nản lắm, đang giữa năm lớp 9, đến lúc ôn thi có mấy đứa rủ ra quán, còn bao tiền nữa chứ. Chơi đến khuya thì bmẹ đến tận quán xách tai về. Ổng uống rượu say lôi ra đánh giữa nhà mấy người ở đó cũng chả buồn can nữa. Sau đó thì bảo hưá rằng thi đỗ cấp 3 thì không cấm và mua cho đt nữa. Em thì thích công nghệ lắm, cái con y huyền thoại, học trên mạng cũng biết root, up rom. Tính học tiếp nhưng phải thi nên bỏ dở. Sau đó em đỗ ở cái trường xa nhất nhà, nhưng đỗ rồi vẫn chẳng thấy cái 'hứa' đâu. Em hận lắm, ông anh thì thay đt suốt mà hỏi ổng cứ lơ đi. Cũng tích góp vay mượn rồi cũng mua được con samsung em đang dùng bây giờ để học mod, code các thứ và vẫn dùng giấu. Sẽ chẳng có gì nếu tối hôm qua có biến. Thi xong em có qua ủy ban dùng wifi. Không phải wifi của ủy ban đâu nhưng đứng ở đó là bắt căng nhất. Đến tối có 2 ổng công an xã bắt vì nghi ngờ ý đồ xấu. Em đâu phải hư hỏng gì cũng thưa gửi đàng hoàng. Cháu đứng đây nghịch đt bắt wifi ạ. Mà mấy ổng già rồi, khi đọc bản tường trình của em thì nổi giận, làm đ*o gì mà tự nhiên ở đây nghịch đt, rồi đe doạ, cứ nói rằng em nghiện,ăn cắp, các thứ (mấy ổng cũng dùng iphone mà chẳng lẽ không biết wifi?). Ngồi đấy cũng được nửa tiếng, Rồi bố em được gọi đến, ổng không thèm nhìn em luôn. Em biết là lẽ nào cũng sai nên xuống nước, mấy ổng càng lên. Về đến nhà bố em lấy luôn đt, chắc ổng cũng thất vọng lắm, sơ sơ là hơn 10 cái đt rồi. Giờ em không biết phải làm gì nữa, nên tích góp mua cái mới, hay chú tâm vào học nữa. Thực sự em muốn học về it từ cái nhỏ nhất đi.
Cám ơn các bác đã dành thời gian đọc, và có thể cho em lời khuyên.
Doctor Rap  Doctor Rap (254) [Off] [#]  (153737 YA) (15.12.2016 / 10:32)
Hehe
85 lần được cảm ơn!
nếu bạn có niềm đam mê smartphone thì tích góp làm cái nữa vừa học vừa chơi
❦ ๖ۣۜShadow ❦  ❦ ๖ۣۜShadow ❦ (100) [Off] [#]  (14380 YA) (15.12.2016 / 10:41)
It is not allowed against orders
8 lần được cảm ơn!
Ai tóm tắt cái, ngại đọc
Doctor Rap  Doctor Rap (254) [Off] [#]  (153737 YA) (15.12.2016 / 10:45)
Hehe
85 lần được cảm ơn!
# ❦ ๖ۣۜShadow ❦ (15.12.2016 / 10:41)
Ai tóm tắt cái, ngại đọc
Tóm váy lại là "bị thu điện thoại nên mua cái nữa hay nên chú tâm học hành"
❦ ๖ۣۜShadow ❦  ❦ ๖ۣۜShadow ❦ (100) [Off] [#]  (14380 YA) (15.12.2016 / 11:45)
8 lần được cảm ơn!
# Doctor Rap (15.12.2016 / 10:45)
Tóm váy lại là "bị thu điện thoại nên mua cái nữa hay nên chú tâm học hành"
Vậy mà bác chủ thớt làm dài dòng

Chủ thớt ơi mua máy đê, ko có game cuộc sống con trai thiếu mất một nữa rồi
Trung  Trung (145) [Off] [#]  (1438 YA) (15.12.2016 / 12:40)
XemeR
16 lần được cảm ơn!
# ❦ ๖ۣۜShadow ❦ (15.12.2016 / 11:45)
Vậy mà bác chủ thớt làm dài dòng

Chủ thớt ơi mua máy đê, ko có game cuộc sống con trai thiếu mất một nữa rồi
Nhưng mua máy dùng phải dấu ông bà. Bắt được lại đánh luôn. Chẳng hiểu vì sao ông bà lại cấm không cho em dùng nửa Rồi mai mấy bà bán cá lại đồn ầm lên nửa.
♡Tiểu Công Tử♡  ♡Tiểu Công Tử♡ (1827) [Off] [#]  (0 YA) (15.12.2016 / 13:07)
YB4R.NET
331 lần được cảm ơn!
Bác học lớp mấy mà bọ bố mẹ ép buôc suôt v
❦ ๖ۣۜShadow ❦  ❦ ๖ۣۜShadow ❦ (100) [Off] [#]  (14380 YA) (15.12.2016 / 13:13)
8 lần được cảm ơn!
# Trung (15.12.2016 / 12:40)
Nhưng mua máy dùng phải dấu ông bà. Bắt được lại đánh luôn. Chẳng hiểu vì sao ông bà lại cấm không cho em dùng nửa Rồi mai mấy bà bán cá lại đồn ầm lên nửa.

Cái số cả bác ạ, em chơi 23/24 mà ông bà già chả nói chi cả
Trung  Trung (145) [Off] [#]  (1438 YA) (15.12.2016 / 13:26)
XemeR
16 lần được cảm ơn!
# ♡Tiểu Công Tử♡ (15.12.2016 / 13:07)
Bác học lớp mấy mà bọ bố mẹ ép buôc suôt v
Học lớp 10 rồi bác. Ở chỗ mình bất kể thằng nào cũng bị gán cái mác nghiện game, nghiện chat cái gì cũng nói được
Bảo Bảo™  Bảo Bảo™ (3925) [Off] [#]  (1587550 YA) (15.12.2016 / 13:32)
||-P.R.O-|| ⭐Cần Những Người Như Anh (B-Bảo) ✔⭐
534 lần được cảm ơn!
Số bạn nầy xui thế nhể???
Thì lên 12 đi rồi mua cái mới!
Mua cái cấu hình mạnh rồi tha hồ vọc!
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 20
1 2 >>

Cùng chuyên mục
Topic hỏi đáp thắc mắc về tình yêu, riêng tư, giới tính các loại
https://sextop1.one/dang-sau-mot-cong-ty-mai-moi-hon-nhan-lai-la-mot-ke-bien-thai-chuyen-tay-nao/
Yêu xa hơn 4 năm giữ trinh tiết cho người yêu và cái kết đắng
Gamemodtv web hack game có một thằng ad rẻ rách, chụp dựt và lừa đảo.
Trước kỳ thi THPT Quốc Gia 2021
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!