Thời gian hiện tại: 02:35 - 29/03/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Tâm sự
Tìm kiếm
1 2 3 >>
Good™  Good™ (1331) [Off] [#]  (10 YA) (07.05.2018 / 18:24)
D҉A҉R҉K҉S҉I҉D҉E҉
3288 lần được cảm ơn!
Chào mọi người!
Khoảng mấy tháng trước mình có up lên forum một số app và có ghi là đã Crack bởi mình, sau đó một thời gian có một người tên "picola" nói rằng mình chỉ ăn cắp app của người khác chứ mình thực sự không biết Crack app? Vậy mình có thực sự ăn cắp app đã Crack của người khác không???

Câu trả lời là có. Tuy nhiên mình chỉ lấy file gồm những câu lệnh dùng để crack app, mỗi app có mỗi câu lệnh khác nhau và tất nhiên nó được Cracker viết ra, mình áp dụng nó thông qua Lucky Patcher, khi mỗi lần áp dụng file thành công mình phải chuyển từ file có định dạng odex sang dex sau đó nén nó vào apk, lúc đó mình xài máy ram 512MB nên mỗi lần chuyển file rất lâu, đầu tiên dịch từ odex sang các file nhỏ, sau đó chuyển chúng thành dex, file 3MB sẽ xuất ra hơn 3000 file nhỏ, tùy vào dung lượng mỗi file, file 3MB thời gian chuyển từ odex sang dex khoảng 30 phút, những file lớn sẽ mất rất nhiều thời gian, có một số app có check Sign(cơ chế bảo vệ apk) thì hầu như mình không thể làm được gì và công sức mình chuyển đổi điều thành mây khói. Nói chung mình chỉ lấy file lệnh crack của Cracker từ Lucky Patcher chứ mình không lấy nguyên app hay ăn cắp từ các trang Web, như vậy chắc cũng được gọi là ăn cắp nhỉ.
Hiện tại mình không còn sử dụng cách này nữa và gần một tuần nổ lực thì mình đã Crack một app với những code đơn giản, các bạn có tham khảo Photo Ink (do mình sử dụng máy mới có để nghiên cứu, máy này sở hữu ram 2GB nên thời gian dịch mã rất nhanh, nhanh hơn máy trước rất rất nhiều).

Do mình dùng Lucky Patcher phiên bản cũ nên mình mới chuyển đổi chứ hiện tại Lucky Patcher đã hỗ trợ tự chuyển đổi thành một apk hoàn chỉnh (đó giờ mình xài bản của yeuapk nên không biết, mấy ngày gần đây mình mới lên trang web của app download về mới biết).
Hướng dẫn Crack app trên Android (có thể share cho người khác dùng được)

P/s: Việc mình dùng cách trên Crack App nên có thể chủ của các lệnh đó đã áp dụng nó cho app của họ và tung lên mạng, nên việc app mình giống như app của họ là bình thường.
takavn  takavn (73) [Off] [#]  (170 YA) (07.05.2018 / 19:04)
Cười :))
50 lần được cảm ơn!
Lấy mã thôi chứ có vác cả cái app của nhười ta lên đâu mà kêu ăn cắp bác cứ quan trọng hóa vấn đề lm j
KingYA  KingYA (1933) (Người sáng lập) [Off] [#]  (9930 YA) (07.05.2018 / 19:42)
Cố gắng làm việc vì một tương lai tươi sáng
1814 lần được cảm ơn!
Quan trọng gì cái đó, quan trọng là thần thái thôi .
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (07.05.2018 / 20:01)
OfflineMods.Net <~ Thiên đường game Xàm :<
3029 lần được cảm ơn!
Đúng ra thì việc này vẫn bị gọi là ăn cắp đấy
Anh cũng từng xem code của 1 file apk đã hack, sau đó áp dụng vào 1 apk zin (chưa mod). Và người hack apk đó đã bảo là mình ắn cắp game của nó. Bên nước ngoài (Mỹ) nó rất nghiêm khắc về vấn đề bản quyền.
Ma3GWIFI  Ma3GWIFI (106) [Off] [#]  (3220 YA) (07.05.2018 / 20:25)
17 lần được cảm ơn!
chả có gì quan trọng , quan trọng là người ta có muốn crack , mod , mods game hay không thôi , chỉ quan tâm như thế . Mọi chuyện khác là khá xàm .
takavn  takavn (73) [Off] [#]  (170 YA) (07.05.2018 / 21:07)
Cười :))
50 lần được cảm ơn!
Coi như là ta "xem qua" để biết cách game vậy thui
Duyx  Duyx (378) [Off] [#]  (8470 YA) (07.05.2018 / 23:29)
big.LITTLE
96 lần được cảm ơn!
# Cọp&trade; (07.05.2018 / 20:01)
Đúng ra thì việc này vẫn bị gọi là ăn cắp đấy
Anh cũng từng xem code của 1 file apk đã hack, sau đó áp dụng vào 1 apk zin (chưa mod). Và người hack apk đó đã bảo là mình ắn cắp game của nó. Bên nước
Vậy CPY thì sao , không cần biết game bản quyền hay không, cứ vào tay nó thì thành game miễn phí hết
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (07.05.2018 / 23:36)
OfflineMods.Net <~ Thiên đường game Xàm :<
3029 lần được cảm ơn!
# Duyx (07.05.2018 / 23:29)
Vậy CPY thì sao , không cần biết game bản quyền hay không, cứ vào tay nó thì thành game miễn phí hết
CPY là gì/ai?
Duyx  Duyx (378) [Off] [#]  (8470 YA) (07.05.2018 / 23:41)
big.LITTLE
96 lần được cảm ơn!
# Cọp&trade; (07.05.2018 / 23:36)
CPY là gì/ai?
Thứ/người mà bất cứ game bản quyền từ bất cứ hãng game nào sản xuất ra nó đều ... crack sạch sẽ đến độ phần mềm chống crack cũng chỉ để làm cảnh . Đặc biệt là từ mấy hãng game lớn như Square Enix, Ubisoft, Sony, Blizzard....
♪EmLaAi?♪  ♪EmLaAi?♪ (382) [Off] [#]  (140640 YA) (08.05.2018 / 07:32)
Tôi yêu cuộc sống này!
572 lần được cảm ơn!
Không sao đâu em! Trong văn học cũng vậy mà, mình luôn biến cái của người ta thành cái của mình(lấy lời hay ý đẹp của họ để cho vào câu văn mà. Nó là học hỏi)
Miễn là không đạo luôn của họ là được
Đã chỉnh sửa bởi ♪EmLaAi?♪ (08.05.2018 / 07:34) [1]
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 25
1 2 3 >>

Cùng chuyên mục
Topic hỏi đáp thắc mắc về tình yêu, riêng tư, giới tính các loại
https://sextop1.one/dang-sau-mot-cong-ty-mai-moi-hon-nhan-lai-la-mot-ke-bien-thai-chuyen-tay-nao/
Yêu xa hơn 4 năm giữ trinh tiết cho người yêu và cái kết đắng
Gamemodtv web hack game có một thằng ad rẻ rách, chụp dựt và lừa đảo.
Trước kỳ thi THPT Quốc Gia 2021
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!