Thời gian hiện tại: 12:22 - 29/03/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Thông tin hữu ích
Tìm kiếm
1 2 3 >>
mavuong@  mavuong@ (757) [Off] [#]  (1740 YA) (11.09.2017 / 19:44)
Cày retro,bú Airdrop
3691 lần được cảm ơn!
Google Drive sẽ ngừng hoạt động vào tháng 3/2018

-Nếu bạn nằm trong số hàng trăm triệu người đang sử dụng Google Drive để đồng bộ hóa các tệp trên máy tính và điện thoại mình thì hãy chú ý, vì bạn chỉ có 3 tháng để cài đặt trình thay thế.

Google đã công bố vào tháng 7 rằng họ sẽ thay thế Google Drive bằng Sao lưu và Đồng bộ hóa (Backup and Sync), hoạt động tương tự Google Drive nhưng sẽ lôi kéo nhiều tệp hơn. Hôm thứ Năm 7/9, Google đã tiết lộ kế hoạch chuyển đổi của mình, cho biết sẽ ngừng hỗ trợ Drive vào ngày 11/12 năm nay và đóng cửa hoàn toàn vào ngày 12/3 năm tới.

Phần mềm đồng bộ hóa mới của Google cho phép đồng bộ hóa các tệp bạn đã lưu trữ ở các thư mục trên desktop hoặc trong các thư mục tài liệu và làm cho tất cả ảnh của bạn trở thành một phần của Google Photos.

Và nó phản ánh tầm quan trọng ngày càng tăng của các dịch vụ dựa trên đám mây. Trong thời gian qua, các tệp của bạn được gắn với một thiết bị điện toán duy nhất, nhưng với các dịch vụ như Google Backup và Sync, Dropbox, Microsoft OneDrive và Apple iCloud, máy tính hoặc điện thoại của bạn chỉ đơn giản là một công cụ bạn sử dụng để chỉnh sửa ảnh hoặc viết một bức thư hoặc chia sẻ một tweet. Điều này rất tiện dụng – đặc biệt nếu bạn bị mất máy tính xách tay hoặc hỏng điện thoại.

Google đã thông báo ngày “chết” của Drive trong một bài đăng trên blog dành cho quản trị viên CNTT, những người cung cấp các công cụ năng suất cho nhân viên của Google G Suite. Nếu bạn là một trong những nhân viên đó, bạn có thể thấy một tuỳ chọn khác của Google dành cho mình: File Stream.

Phần mềm này cho phép các tổ chức lưu trữ các tập tin trên đám mây, “kéo” chúng xuống máy tính xách tay khi cần làm việc với chúng mà không làm ảnh hưởng gì đến không gian lưu trữ của bạn. Nếu bạn không phải là một trong những nhân viên đó, cũng không cần lo lắng. Vì bạn có thể cài đặt Backup and Sync ngay bây giờ. Dù sao thì bạn cũng phải tìm cho mình một giải pháp để có thể thoải mái “làm việc trên mây”.
p/s: Chuẩn bị dời tài nguyên nào mấy bạn
Falzarr-CG  Falzarr-CG (153) [Off] [#]  (44400 YA) (11.09.2017 / 19:47)
Duck: *Kansei Dorifto*
659 lần được cảm ơn!
Google Drive bỏ phần mềm Backup And Sync, chứ không có ngừng hoạt động
Hoa Tigon  Hoa Tigon (5492) [Off] [#]  (14180 YA) (11.09.2017 / 19:48)
Chém gió là chính, chia sẻ là mười
1692 lần được cảm ơn!
Khỏi lo vì xưa giờ mình ko dùng google driver
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (11.09.2017 / 19:48)
Sự nhu nhược khiến bản thân phải tiếc nuối.
4556 lần được cảm ơn!
# mavuong@ (11.09.2017 / 19:44)
Google Drive sẽ ngừng hoạt động vào tháng 3/2018

-Nếu bạn nằm trong số hàng trăm triệu người đang sử dụng Google Drive để đồng bộ hóa các tệp trên máy tính và điện
toàn bộ drive của em và dữ liệu của em sẽ mất hết
JKT  JKT (1336) [Off] [#]  (4640 YA) (11.09.2017 / 19:49)
vooc.cf
236 lần được cảm ơn!
Thế là hết link tải max băng thông nhé
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (11.09.2017 / 19:50)
4556 lần được cảm ơn!
chết anh rồi nhé anh Vương:
Google thông báo họ sẽ ngừng hỗ trợ app Google Drive trên Desktop (Win/Mac) từ ngày 11/12/2017 và chấm dứt sự hoạt động của app này vào ngày 12/03/2018. Dịch vụ Drive không bị ảnh hưởng, vẫn sử dụng được trên nền web. Đồng thời Google sẽ tung ra hai app mới để thay thế cho app Google Drive. Một cái có tên là Backup and Sync dành cho đại đa số người dùng (thay được cho Google Drive lẫn Photos Uploader), cái còn lại là Drive File Streamer hướng tới đối tượng người dùng thuộc các công ty, tổ chức, đóng vai trò như một ổ cứng mạng trong máy tính.

Cả hai app đó đều cho phép người dùng truy cập vào dữ liệu chứa trên Drive. Về chức năng thì cái Backup and Sync sẽ gần giống với Google Drive nhất, bạn có thể chuyển ngay qua app này mà không cần suy nghĩ nhiều. Còn app Drive File Streamer sẽ xuất hiện như là một ổ cứng mạng trong Windows Explorer (trong macOS sẽ hiện trong phần Devices), cho phép stream trực tiếp các file trong Drive mà không cần phải lưu chúng trong máy tính, giúp máy tính tiết kiệm được dung lượng lưu trữ, thích hợp cho các tổ chức có nhiều dữ liệu. App này vẫn cho phép tải file về chạy offline và tự động đồng bộ với máy chủ.

https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2017/09/4127248_google_drive.png
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (11.09.2017 / 19:51)
4556 lần được cảm ơn!
# JKT (11.09.2017 / 19:49)
Thế là hết link tải max băng thông nhé
lão vương thiếu thông tin rồi làm hết hồn !
JKT  JKT (1336) [Off] [#]  (4640 YA) (11.09.2017 / 19:53)
vooc.cf
236 lần được cảm ơn!
# ♂§«øKẻ☻Ám☺Sátø«§♂™ (11.09.2017 / 19:51)
lão vương thiếu thông tin rồi làm hết hồn !
Tui có tin đâu drive mà chết có mà google tự bóp
♡Tiểu Công Tử♡  ♡Tiểu Công Tử♡ (1827) [Off] [#]  (0 YA) (11.09.2017 / 20:00)
YB4R.NET
331 lần được cảm ơn!
Yeuapk up link gg driver thì phải
Vô Danh™ ٩(͡๏̮͡๏)۶  Vô Danh™ ٩(͡๏̮͡๏)۶ (5646) [Off] [#]  (2800 YA) (11.09.2017 / 20:12)
Hello
1126 lần được cảm ơn!
Die thật thì chết ah T-rung và yeuapk max Download
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 23
1 2 3 >>

Cùng chuyên mục
Giới Thiệu Kênh Làm Game Lậu Uy Tín Nhất Hiện Nay
https://sextop1.one/anh-cong-nhan-lam-lieu-bat-coc-em-nhan-vien-quan-bar-ve-nha/
Tóm tắt câu chuyện Nga và Ukraine
Gen Z là gì? Thế hệ Z là gì? Đặc điểm thế hệ Z
HLouis Fansub Anime tuyển thành viên hoạt động cho nhóm!
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!