Thời gian hiện tại: 07:55 - 27/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Thông tin hữu ích
Tìm kiếm
Con Nít <3  Con Nít <3 (677) [Off] [#]  (7260 YA) (23.02.2017 / 17:29)
Ực ẹc
969 lần được cảm ơn!
Mến Chào Tất Cả Anh Chị!
Chúc Anh Chị 1 Ngày Thật Vui Vẻ Và Đừng Quên Em Nhé

LỜI NÓI ĐẦU
[c]Như tiêu đề hôm nay em xin cảnh báo các anh chị các thực phẩm quen thuộc trong nhà bếp có chứa đọc tố gây tử vong
Vì em muốn các thành viên trong fourm ai củng sống lâu hết trơn á híhí

CHỦ ĐỀ CHÍNH
Mong anh chị đọc rõ từng chi tiết để được sống lâu giống em nhá

QUẢ ỚT Em Thích Ăn Nhứt Quả Này

Vì quả ớt chứa trong lớp vỏ của nó chất capsaicin, là một chất gây cảm giác cay và nóng khiến cho anh chị có cảm giác ngon khi ăn. Tuynhiên, nếu ăn quá nhiều, cơ thể bạn sẽ không chịu nổi, tê liệt vị giác và có thể nguy hiểm đến tính mạng nữa. Vì vậy đừng có ăn nhiều ớt nếu muốn sống lâu

HẠT ĐIỀU Là cái hạt cây đào á

-
Em nhớ có xem đài Báo Sức Khỏe & Đời sống, nó nói hạt điều thô chứa urushiol là một độc tố, khi ăn hạt điều có chứa chất độc với số lượng lớn có thể gây tử vong
Khi mua hạt điều, anh chị cần chú ý xem hạt điều đã được hấp lên hay chưa. Anh chỉ mua và dùng làm thực phẩm hạt điều thô đã được xử lý bằng cách hấp lên. Còn mua "Ẩu Tả" như em thì củng có ngày lên bàn thờ [/b]

Ròi Xong. Chúc Anh Chị Mau Chết À không Chúc Anh Chị Sống Lâu Nhá Em nhầm

háhá bị lừa.

CỦ CẢI TRẮNG

Cái Củ Nó Có Màu Trắng Á

- Gì ta À vì Củ cải trắng chứa độc tố furocoumarins.
http://in-img.peco.uodoo.com/intl-news/mover/e2723891bdaeab7cd4120bfdef816b01.jpg;,70,;3,480x,0
Chất độc này thường cao nhất trong lớp vỏ, có thể gây đau dạ dày hoặc phản ứng rát bỏng trên da khi tiếp xúc. Do đó, khi chế biến món ăn, phải cần gọt bỏ sạch vỏ và phần hư hỏng trên củ để tránh độc.
Khi được nấu chín, nướng, gia nhiệt trong lò vi sóng, củ cải cũng hết độc.Củ cải trắng cũng không nằm ngoài danh sách các loại thực phẩm chứa chất độc. Ăn Vô Ngủm

CỦ SẮN
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTXT6iYWRNl1ffG0CJvY3Ycvc5kTPoUfkq6XZpBCRTonSnnzNdTr7wo71c

Trong sắn có chứa chất độc xyanua. Khi luộc, nhất là luộc vớisố lượng lớn thì chất này sẽ đóngváng trên bề mặt nước. Người ănphải chất này với hàm lượng cao sẽ bị ngộ độc. Cách tốt nhất để loại bỏ chất xyanua trong sắn là lột vỏ, sau đó ngâm trong nước lạnh nhiều giờ trước khi luộc. Ngoài ra, trong lúc luộc, nên mở nắp nồi để chất xyanua bay đi, lượng độc chất sẽ giảm đáng kể.

CỦ MĂNG

http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTQWC-DReN-EEkcmI1H1XskOOtqtMx94pMcDlasg8tDfS_TGntESaJVj4g

http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTkEJutlMuTq04uEzPRyLN5wpJmW9Xig3KaKg1cAKEC276BPad5_1qHwg

Xyanua là chất gây độc trong măng. Chất xyanua có sẵn trong măng sẽ giảm dần khi tiếp xúc với nước. Nhưng đối với măng chua, trong quá trình ngâm
, chất xyanua có thể kết hợp với một số enzym hoặc kết hợp với một số chất trong ruột người gây ngộ độc cấp tính.
Do đó, khi chế biến măng, anh chị nên làm theo kinh nghiệm dân gian là rửa kỹ, ngâm măng trong nước nhiều giờ và luộc qua 1 - 2 lần trước khi ăn để tránh bị ngộ không à ngộ độc.

HẠT TÁO

[/b]Ăn một quả táo mỗi ngày, anh chị sẽ không phải đi gặp bác sĩ.
Tuy nhiên, nếu như ăn phải hạt táo, bạn sẽ phải gọi bác sĩ ngay lập tức.
Hạt táo có chứa chất amygdalin, chất này sẽ chuyển hóa thành hydrogen cyanide, dẫn tới nôn mửa, chóng mặt khi ăn ít và suy thận, hôn mê khi hấp thu một lượng lớn.
Tuy nhiên, bạn không nên quá lo lắng vì cơ thể có thể xử lý một lượng nhỏ. Điều này tương tự với những loại quả: mận, đào, anh đào, lê và mơ.[/b]

[b]Cảm ơn anh chị đã đọc và biết mình nên làm gì ròi chứ? Ấn Cảm Ơn Chứ Gì ?
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (23.02.2017 / 18:53)
OfflineMods.Net <~ Thiên đường game Xàm :<
3035 lần được cảm ơn!
Khi biết thịt heo có chất tạo nạc salbutamol, tôi nghĩ mình sẽ chuyển sang ăn thịt bò.
Khi biết thịt bò có thể hô biến từ thịt heo tẩm hoá chất, tôi nghĩ mình sẽ chuyển sang ăn thịt gà.
Khi biết gà cũ gà chết đc nhuộm hoá chất thành thịt gà mới vàng rụm, tôi nghĩ sẽ bỏ thịt ăn cá.
Khi biết cá bị nhiễm độc thuỷ ngân, tôi nghĩ mình sẽ chuyển sang ăn tôm.
Khi biết tôm bị bơm thuốc kháng sinh gây độc, tôi nghĩ mình sẽ phải chuyển sang ăn chay luôn.
Khi biết rau đc tưới dầu nhớt, đậu hũ trộn với cao xây nhà, tôi nghĩ ăn cơm trắng qua ngày cho lành.
Khi biết gạo mốc được tẩy trắng thành gạo mới tôi dằn lòng sẽ sang ăn bún phở mì.
Khi biết bún mì phở cũng đc tắm trắng như ngọc trinh, tôi nghĩ ăn trái cây sống qua ngày cmnl.
Khi biết trái cây cũng đc tiêm chất bảo quản để tăng tuổi thọ, tôi nghĩ rằng TÔI SẼ HÍT KHÔNG KHÍ ĐỂ ĐƯỢC NO.

Nhưng giờ đến không khí nó cũng bị ô nhiễm cmnr
Bảo Bảo™  Bảo Bảo™ (3925) [Off] [#]  (1587550 YA) (23.02.2017 / 20:51)
||-P.R.O-|| ⭐Cần Những Người Như Anh (B-Bảo) ✔⭐
534 lần được cảm ơn!
# Con Nít &lt;3 (23.02.2017 / 17:29)
Mến Chào Tất Cả Anh Chị!
Chúc Anh Chị 1 Ngày Thật Vui Vẻ Và Đừng Quên Em Nhé

LỜI NÓI ĐẦU
Như tiêu đề hôm nay em xin cảnh báo các anh chị các thực phẩm quen thuộc trong nhà bếp có chứa đọ
Để cả đốg icon nhìn rối mắt vler...
Con Nít <3  Con Nít <3 (677) [Off] [#]  (7260 YA) (23.02.2017 / 21:06)
Ực ẹc
969 lần được cảm ơn!
# Bảo Bảo (23.02.2017 / 20:51)
Để cả đốg icon nhìn rối mắt vl
Mình thích thì mình nhích thui
Bảo Bảo™  Bảo Bảo™ (3925) [Off] [#]  (1587550 YA) (23.02.2017 / 22:04)
||-P.R.O-|| ⭐Cần Những Người Như Anh (B-Bảo) ✔⭐
534 lần được cảm ơn!
# Con Nít &lt;3 (23.02.2017 / 21:06)
Mình thích thì mình nhích thui
Người lớn góp ý cho mà còn trả treo thế à?
Con Nít <3  Con Nít <3 (677) [Off] [#]  (7260 YA) (24.02.2017 / 13:45)
Ực ẹc
969 lần được cảm ơn!
# Bảo Bảo (23.02.2017 / 22:04)
Người lớn góp ý cho mà còn trả treo thế à?
Dạ. Con thích mấy cái con này hỳhỳ
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 6

Cùng chuyên mục
Giới Thiệu Kênh Làm Game Lậu Uy Tín Nhất Hiện Nay
https://sextop1.one/anh-cong-nhan-lam-lieu-bat-coc-em-nhan-vien-quan-bar-ve-nha/
Tóm tắt câu chuyện Nga và Ukraine
Gen Z là gì? Thế hệ Z là gì? Đặc điểm thế hệ Z
HLouis Fansub Anime tuyển thành viên hoạt động cho nhóm!
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!