Thời gian hiện tại: 20:30 - 23/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thủ thuật Android
Tìm kiếm
❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄  ❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄ (55) [Off] [#]  (1840 YA) (28.06.2017 / 11:07)
Boy hiện đại ngại FA
51 lần được cảm ơn!
Kể từ phiên bản Android 4.1, Google đã tích hợp Project Butter vào hệ điều hành để cải thiện hiện tượng giật, lag của Android. Tuy nhiên sau một thời gian sử dụng, "sự mượt mà" của Project Butter có thể bị mất đi, gây khó chịu cho một số người dùng Android. Hiện tại, có lẽ nhiều bạn đã root máy cũng đã biết đến những phần mềm như Seeder và LagFix. Nếu bạn nào sử dụng custom ROM hoặc custom Kernel thì vấn đề lag cũng được giải quyết thêm phần nào. Thế nhưng dù sử dụng tất cả biện pháp trên, vấn đề lag trên Android thực sự vẫn chưa được giải quyết một cách triệt để, thế nên hôm nay mình sẽ chia sẻ với các bạn cách khắc phục vấn đề này.

Giải pháp của mình là sử dụng phần mềm CrossBreeder của thành viên idcrisis trên diễn đàn XDA-Developer. Sau khi cài đặt CrossBreeder thì hiện tượng gần như "tan biến", cảm giác mượt mà như đang dùng iOS hay Windows Phone. Đây thực chất là bản mod để cải thiện và khắc phục tình trạng lag trên Android. Nó còn bao gồm thêm tính năng chặn quảng cáo, tăng tốc độ DNS, cải thiện tương thích của tính năng Tether và nhiều thứ khác nữa.

Cách Cài Đặt

Để sử dụng CrossBreeder, bạn cần đang sử dụng bất kỳ phiên bản Android nào, đã root và cài đặt custom recovery như Clockworkmod hoặc TWRP và các bạn phải sử dụng thiết bị dùngCPU ARM (không hỗ trợ x86) (**) . Thêm một lưu ý nhỏ: CrossBreeder có tích hợp tính năng entrophy giống Seeder nên bản nào đang cài app này phải tắt đi hoặc xoá Seeder đi nhé. Cách cài đặt thì như sau:

(**) CPU x86 là các dòng CPU của Intel, còn lại đa số các dòng chip khác như Tegra, Qualcomm, Samsung Exynos, MTK,... đều là CPU ARM. Vấn đè loại CPU các bạn không cần phải tìm hiểu quá nhiều vì nếu máy bạn không được hỗ trợ thì recovery sẽ không cho cài đặt, và hiển thị "Installation Aborted".

B1: Tải file cài đặt CrossBreeder 7.2.13(các bạn có thể vào địa chỉ XDA ở link nguồn để các bản cập nhật mới sớm hơn)
File cài đặt:http://www.mediafire.com/download/i5cbkav3nyw1o5b/CrossBreeder_7.2.13.zip
File gỡ cài đặt:http://www.mediafire.com/download/3u0cv3v0uuhzhbg/CrossBreeder_Uninstall_7.2.13.zip
(Các bạn nhớ tải luôn file gỡ cài đặt, để dự trù sau khi cài bị lỗi thì còn khắc phục được).
B2: Copy 2 file vào máy
B3: Vào recovery, flash file cài đặt. (các bạn không cần phải wipe dalvik-cache nha, file cài đặt làm luôn rồi!)
B4: Reboot, đợi máy khởi động, tự động load dalvik-cache,... rồi tận hưởng thành quả, còn nếu gặp tình trạng bootloop, chỉ cần vào lại recovery và flash file gỡ cài đặt (nếu bạn đủ kiên nhẫn, hãy xem tiếp phần cài đặt No AutoStart dành cho máy bị bootloop nha)

CrossBreeder khi cài đặt sẽ tăng tốc độ hiệu ứng của Android nên nếu bạn nào thấy nó nhanh quá thì:

Đối với Android 4.0+, Settings > Developer Options, chỉnh amation scale về 1x là tốc độ hiệu ứng sẽ giống như bình thường. (Yên tâm là vẫn mượt nha). (Đối với các bạn dùng Android 4.2.2, Developer options sẽ bị ẩn, các bạn vào About > Chạm 7 lầng vào Build number để kích hoạt Developer options).
Đối với Android 2.3-, Settings > Display > Animation > Some animations hoặc All animation (xin cảm ơn bạn Jean Valjean)
Lỗi không vào được Dân Trí là do trang này cùng một số trang báo khác cuủa Việt Nam đang bị DDOS, không liên quan đến CrossBreeder (Mình đã test trên PC và Blackberry đều không vào được).

Ngoài ra, một số bạn sau khi cài xong bị lỗi không vào được Google Play, mở wifi không được,... có thể tắt bớt tính năng DNS Speedup của CrossBreeder (chi tiết ở phần tùy chọn nâng cao) để khắc phục lỗi này. Nếu vẫn chưa được thì bạn xóa file /etc/hosts bằng Root Explorer (hoặc bằng app có chức năng tương tự) nha.

Phần dành riêng cho máy bị Bootloop

Đối với các máy bị bootloop, thay vì tải và cài đặt bằng file nêu trên, các bạn cài đặt với file No Autostart (khi cài đặt bằng file này, CrossBreeder sẽ không tự bật khi mở máy mà bạn cần bật nó bằng lệnh qua Terminal).

Còn để gỡ cài đặt bạn vẫn dùng file như trên.

Link tải file cài đặt CrossBreeder no autostart: http://www.mediafire.com/?t9q2 ... mlifm

Sau khi cài đặt, mỗi lần khởi động lại máy, bạn cần mở app Termin
Nguồn: http://www.oppomobile.vn/forum ... 2848/
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (28.06.2017 / 11:12)
Major APK Releaser
1527 lần được cảm ơn!
Hình ảnh đâu
❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄  ❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄ (55) [Off] [#]  (1840 YA) (28.06.2017 / 11:12)
Boy hiện đại ngại FA
51 lần được cảm ơn!
Em đã test r và thấy rất ổn
Các bác cũng dùng thử đi
❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄  ❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄ (55) [Off] [#]  (1840 YA) (28.06.2017 / 11:13)
Boy hiện đại ngại FA
51 lần được cảm ơn!
# Như Quỳnh (28.06.2017 / 11:12)
Hình ảnh đâu
Sorry bác em k biết chuyển file sang .ext
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (28.06.2017 / 11:15)
Major APK Releaser
1527 lần được cảm ơn!
# ❄๖ۣۜMinh♦๖ۣۜHiếu™❄ (28.06.2017 / 11:13)
Sorry bác em k biết chuyển file sang .ext
Í tôi là hình ảnh mô tả và húớng dẫn... Bạn trả lời đi đâu đấy
°¶AngeL๖ۣۜDaRkNesS™•  °¶AngeL๖ۣۜDaRkNesS™• (130) [Off] [#]  (0 YA) (28.06.2017 / 11:20)
Lucy Heartfilia
22 lần được cảm ơn!
up ánh đi ko top xoá đấy
♡Tiểu Công Tử♡  ♡Tiểu Công Tử♡ (1827) [Off] [#]  (0 YA) (28.06.2017 / 11:42)
YB4R.NET
331 lần được cảm ơn!
# °¶AngeL๖ۣۜDaRkNesS™• (28.06.2017 / 11:20)
up ánh đi ko top xoá đấy
Vãi cả có khái niệm k up ảnh xóa top à
°¶AngeL๖ۣۜDaRkNesS™•  °¶AngeL๖ۣۜDaRkNesS™• (130) [Off] [#]  (0 YA) (28.06.2017 / 11:58)
Lucy Heartfilia
22 lần được cảm ơn!
# ♡Tiểu Công Tử♡ (28.06.2017 / 11:42)
Vãi cả có khái niệm k up ảnh xóa top à
tránh tình trang như thánh sanji ấy mà
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 8

Cùng chuyên mục
[Hướng dẫn] Cách chèn toast popup vào file apk cực dễ trên Android
[Hướng dẫn] Cách mod xoá bỏ Quảng Cáo trong APK trên Android
Cách tạo một Popup Dialog đơn giản trên bất kỳ file apk
[GUIDE] Hack Tiền Mọi Game Bằng GameGuardian Cho Android Chưa Root
Hướng Dẫn Tải Video Và Tải Nhạc Từ Youtube Về Điện Thoại
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!