Thời gian hiện tại: 01:59 - 25/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Chém gió
Tìm kiếm
Ice  Ice (2024) [Off] [#]  (0 YA) (14.12.2017 / 11:37)
Let it go! Let it go! Can’t hold it back anymore!
1027 lần được cảm ơn!
Lời mở đầu
Dạo gần đây có nhiều người nhầm lẫn giữa Hack và Mod (có cả mình ) nên mình quyết định là đi tìm hiểu cách phân biệt! Ở bài này, chúng ta sẽ bàn về Mod và Hack
Nội dung
Mod là gì?
Mod ( Modification ) là sự thay đổi về mặt cấu trúc trong client của máy trạm hay nói cách khác nó là thay đổi một số phần data của game mà không có sự can thiệp bất kì một hành vi nào bât hợp pháp. Chúng ta có thể mod quần áo, vũ khí, voice nhân vật, hình ảnh, âm thanh,... và rất nhiều thứ khác.
Mod sẽ đem lại cho các bạn nhiều trải nghiệm thú vị hơn khi chơi game. Tùy theo nhu cầu của từng người mà mod có thể đáp ứng phù hợp với bạn. Điển hình như nếu bạn thích một nhân vật anime nào đó ,thì bạn có thể download một file mod nhân vật đó và sử dụng nó cho game, việc mod như thế sẽ đem lại sự vui vẻ, thoải mái cho bạn trong lúc chơi game, giúp một phần nào đó làm cho bạn thích game hơn chẳng hạn!
Mod chỉ là sự can thiệp nhỏ từ những chỉnh sửa bên ngoài, nó chỉ đơn thuần là cho phép bạn chỉnh sửa và thấy những hình ảnh, giao diện, âm thanh,… mà mình yêu thích và tất nhiên chỉ bản thân bạn mới thấy được những gì mà mình đã mod còn người khác thì không,do đó mod không hề tác động tới những người chơi khác, hoặc một cộng đồng nào đó
Hack là gì? (Phần hay ho đây)
HACK là một hành vi vô cùng xấu xa , HACK là một thứ mà đa số tất cả game thủ chẳng ai thích (Tui thích nhé )
HACK là một hành vi thay đổi cấu trúc game, sử dụng các phần mềm độc hại hoặc mã độc nào đó gây ra những lỗ hỗng cho game với mục đích lợi trục lợi cho một cá nhân hay một tổ chức nào đó gây mất cân bằng game (Hack mới test được chức năng chớ!)
Lời kết
Từ giờ tui hông dùng sai 2 từ này đâu, cơ mà 'Hack' cũng đáng sợ thật chắc mai mốt không ai dám 'Hack' quá !
Nguồn: Choi.vn - Qua cắt ghép, trích đoạn và chỉnh sửa của tui (Ice)
ankudo  ankudo (374) [Off] [#]  (20290 YA) (14.12.2017 / 13:06)
Offline rồi nhé...tạm biệt!
1219 lần được cảm ơn!
tùy vào mục đích của người hack mod thui chú à, ko phải cái gì cũng xấu đâu.
Ice  Ice (2024) [Off] [#]  (0 YA) (14.12.2017 / 13:18)
Let it go! Let it go! Can’t hold it back anymore!
1027 lần được cảm ơn!
# ankudo (14.12.2017 / 13:06)
tùy vào mục đích của người hack mod thui chú à, ko phải cái gì cũng xấu đâu.
Tui leech mà chú nói tui cũng như 0!
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 3

Cùng chuyên mục
4321.vn sẽ vẽ bản đồ dẫn đường mượt mà không trở ngại cho bạn!
4321.vn: Cổng thông tin tiện lợi mở ra thế giới Internet
Vượt qua mê cung mạng, 4321.vn sẽ vẽ bản đồ dẫn đường mượt mà không trở ngại cho bạn!
Dẫn Đường 4321.vn: Khám Phá Thế Giới Trực Tuyến
Đọc Truyện Tu Tiên
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!