Thời gian hiện tại: 07:41 - 19/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực BQT | Thông báo
Tìm kiếm
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (08.08.2018 / 08:40)
OfflineMods.Net <~ Thiên đường game Xàm :<
3032 lần được cảm ơn!
Hello anh em forum,

Cũng lâu lắm rồi mình mới đăng 1 bài kiểu này. Nhưng dạo này mình thấy vấn đề viết bài hỏi đáp, nhờ vả diễn ra hơi nhức nhối một chút.

1. Các thành viên, cả mới cả cũ, vẫn viết những bài nhằm mục đích hỏi, nhờ vả (mod game, việt hóa...) trong khi đã có những top trước đó lập ra nhằm mục đích giải đáp. Và trong khi đã được nhắc nhở, cảnh báo trong nội quy diễn đàn.

2. Nếu vì lý do quá gấp gáp, hoặc không/chưa được trả lời, và bắt buộc phải lập top >> những top hỏi đáp được tạo nên, thì các thành viên mới cũng như cũ, xin đừng thi nhau lao vào chặt chém các câu kiểu như: có top rồi, vào đó hỏi; spam top, ban nick,... Làm như vậy có nghĩa là chính các bạn cũng đang spam đấy.
Thay vì nói những câu như vậy thì các bạn có thể giải đáp luôn (nếu biết) hoặc im lặng, rồi nhờ BQT khóa top.

3. Những top tạo ra từ thành viên mới có thể chưa được hoàn thiện, hoặc cả những top của những thành viên...không mới, có thể không chứa hình. Vì không phải nhất thiết là phải có hình (Vd: những bài mod mà bất tử, tăng tiền thì làm hình kiểu gì). Nên các thanh niên khác cũng xin đừng lao vào: hình đâu, thông tin đâu, yêu cầu đâu...
Thời buổi công nghệ rồi, có mấy cái thông tin, yêu cầu thôi mà các thanh niên cũng k biết xem ở đâu nữa à? Wifi có ở đó, tải về mà xem xem nó có chơi được không là biết thôi. Còn nếu đang dùng 3g, 4g gì đó thì lượn lên google, hoặc cửa hàng là có. Ngồi bấm vào khung bình luận, viết được 1 câu hỏi về thông tin, và ngồi đợi thằng thớt trả lời (nếu đang onl) thì chi bằng lên google hỏi.
Còn chủ thớt, nếu k có hình, hoặc không biết đăng hình thì có thể dán 1 cái link dẫn đến 1 bài viết đầy đủ hơn (nguồn), nhưng đừng quảng cáo (1 forum game mod android khác).

4. Forum chỉ có vài BQT, và có thể không online thường xuyên, nên việc giám sát, theo dõi những vấn đề trên còn hạn chế.
Nhưng bên cạnh đó, nếu có bất kỳ lạm dụng, không đúng với quy định quản lý của 1 QTV, các thành viên có thể tố cáo, khiếu nại trực tiếp đến Thánh sáng lập forum là Trung, để được giải quyết thỏa đáng.
Nhưng cần chú ý, vi phạm mà còn đi khiếu nại thì ban sml nhé

Trên đây là đôi lời mà mình muốn gửi đến các thành viên, BQT forum. Mong anh em hiểu và nghiêm túc chấp hành.

Thân,
Quang Đầu Nhím  Quang Đầu Nhím (278) [Off] [#]  (15200 YA) (08.08.2018 / 09:20)
Fan của Ya4r
64 lần được cảm ơn!
Bác cọp đã lên tiếng...
Dark Pii™  Dark Pii™ (162) [Off] [#]  (0 YA) (08.08.2018 / 12:16)
Trời ơi, tin được hông? V:
19 lần được cảm ơn!
Nên cho thời gian ban quản trị onl vào những giờ nào để thay phiên nhau canh forum. Với cần vài người đủ uy tín làm bqt chứ forum có mỗi 2 bqt onl nhiều nhất thì chắc không quản được!
Ý kiến riêng
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (08.08.2018 / 12:18)
Major APK Releaser
1525 lần được cảm ơn!
Vậy anh cho em hỏi nha... nếu 1 top chỉ có mỗi 1 cái link mà ko có hình, mô tả và thông tin app, game thì anh cũng du di cho qua à
Anh cũng biết rõ topic là bộ mặt của forum
Topic mà thiếu nầy hụt kia thì người ta sẽ suy nghĩ gì về forum
Chưa kể việc khai báo mọi thứ cần thiết trong topic chỉ có lợi chớ không có hại vì nếu member hỏi về phiên bản game, size game hay hỗ trợ android mấy thì ít ra trong topic cũng có để họ xem chứ lên mạng thì xem thì mọi thứ có thể sai sót do mỗi trang web ghi mỗi khác và ngay cả ch play cũng khai báo tầm bậy nữa
Game, app em share đều ghi đúng size apk, và những thứ cần thiết
Em cần những topic hoàn thiện chứ những top thiếu nầy hụt kia chỉ khiến người download thêm phần lo lắng và xấu mặt cả 4rum
Em ở đây cũng mấy năm trời ít nhiều cũng có cảm tình với forum nên em không muốn forum ta trở nên tàn tạ như thế
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (08.08.2018 / 12:25)
Major APK Releaser
1525 lần được cảm ơn!
# Dark Pii&trade; (08.08.2018 / 12:16)
Nên cho thời gian ban quản trị onl vào những giờ nào để thay phiên nhau canh forum. Với cần vài người đủ uy tín làm bqt chứ forum có mỗi 2 bqt onl nhiều nhất thì chắc không quản được!
Ý kiến riêng
Chính xác là nên thêm bqt nhưng cái khó là forum dường như ko ai đủ khả năng làm bqt
Ngày xưa có tuyển vài bqt và anh trung phải hối hận bởi vì set nhầm BQT cho người có tài mà thiếu đức nên forum phải ngã nghiêng và những người đó từ yêu forum chuyển sang thù cả forum lẫn bqt
Bây giờ dù có tuyển thêm nhưng tiêu chuẩn set bqt cũng không dễ nữa nên ko chắc chắn sẽ tuyển người phù hợp
Dark Pii™  Dark Pii™ (162) [Off] [#]  (0 YA) (08.08.2018 / 12:35)
19 lần được cảm ơn!
# Như Quỳnh (08.08.2018 / 12:25)
Chính xác là nên thêm bqt nhưng cái khó là forum dường như ko ai đủ khả năng làm bqt
Ngày xưa có tuyển vài bqt và anh trung phải hối hận bởi vì set nhầm BQT cho người có tài mà thiếu đức nên forum ph
Hiện tui thấy 5s khá là ổn, nhưng nói bựa hơi nhiều. Mavuong cũng ok nhưng onl nhiều hơn thì tui nghĩ ok cho 2 người này :3
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (08.08.2018 / 12:40)
Major APK Releaser
1525 lần được cảm ơn!
# Dark Pii&trade; (08.08.2018 / 12:35)
Hiện tui thấy 5s khá là ổn, nhưng nói bựa hơi nhiều. Mavuong cũng ok nhưng onl nhiều hơn thì tui nghĩ ok cho 2 người này :3
Tui cũng thấy 2 member 5 sao và mavuong cũng là ứng cử viên khá tiềm năng nhưng riêng về mavuong thì cần cho anh ta 1 khóa học về android căn bản để member có hỏi thì anh ta đủ sức trả lời do anh giỏi pc nhưng mù tịt về android
Quan trọng hơn là 2 người đó chịu hay ko
Dark Pii™  Dark Pii™ (162) [Off] [#]  (0 YA) (08.08.2018 / 12:44)
19 lần được cảm ơn!
# Như Quỳnh (08.08.2018 / 12:40)
Tui cũng thấy 2 member 5 sao và mavuong cũng là ứng cử viên khá tiềm năng nhưng riêng về mavuong thì cần cho anh ta 1 khóa học về android căn bản để member có hỏi thì anh ta đủ sức trả lời do anh giỏi
Tui nghĩ cũng nên nâng forum lên bằng pc nữa!
Mà ra chat book chứ bị coi spam thì mệt
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 8

Cùng chuyên mục
Topic cảnh cáo và ban nick thành viên
[Hướng dẫn] Cách sử dụng forum căn bản cho các thành viên
[Hướng Dẫn] Cách post ảnh siêu đơn giản vào Forum
Trao giải Event Hòa Cùng World Cup 2018
[Cáo thị] Nghiêm cấm các thành viên lập top quảng cáo app kiếm tiền. Vi phạm sẽ trảm nick vĩnh viễn.
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!