Thời gian hiện tại: 22:03 - 19/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực PC | Tư vấn, hỏi đáp
Tìm kiếm
Chủ đề đã đóng cửa
*Hào_Otaku*  *Hào_Otaku* (304) [Off] [#]  (6780 YA) (27.01.2019 / 11:11)
Chao-sì
22 lần được cảm ơn!
# Chappie (27.01.2019 / 10:46)
Đáng đời... máy hãng gì thì dùng củ sạc của hãng đó chứ
Máy hãng A mà dùng củ sạc hãng B thì xác định là bị lỗi nhé
Thử mua củ sạc gốc của máy sạc lại coi sao
Sẵn coi cục pin bạn vừa thay coi có đú
Thanks ! Mình đã xác định được nguyên nhân và sửa chữa rồi bạn . Cụ thể là do dây sạc bị lỗi ( Vừa hí hửng chạy ra Đmx mua bộ sạc hãng , được quá trời km luôn ) còn về phần củ sạc thì vẫn sạc bình thường vì theo mình thấy đa số là do dòng ra dòng vào của củ ảnh hưởng tốc độ sạc thôi chứ ít thấy ảnh hưởng như vấn đề trên . Cảm ơn mấy bạn .
Chappie  Chappie (192) [Off] [#]  (2460 YA) (27.01.2019 / 10:46)
Don't care
51 lần được cảm ơn!
# *Hào_Otaku* (26.01.2019 / 21:27)
Chào mấy bác !
Do forum mình đa số xài Android nên em có thắc mắc nhỏ ạ
Em đang xài Samsung Galaxy J7 2016 đã được hơn 2 năm ! Dạo gần đây cục sạc chính hãng đã bay theo thời gian nên em
Đáng đời... máy hãng gì thì dùng củ sạc của hãng đó chứ
Máy hãng A mà dùng củ sạc hãng B thì xác định là bị lỗi nhé
Thử mua củ sạc gốc của máy sạc lại coi sao
Sẵn coi cục pin bạn vừa thay coi có đúng là pin gốc của hãng hay ko

Nếu pin lẫn củ sạc đều chính hãng thì vote ra trung tâm bảo hành sửa máy
chienplus  chienplus (99) [Off] [#]  (6270 YA) (27.01.2019 / 08:11)
21 lần được cảm ơn!
Pin ảo rồi . Cứ để ý xem nếu PIN dưới 25% sẽ sụt nhanh hơn bình thường . Cũng đang phải sống chung với con J3 đây có một số cách sau : Cách 1 là tắt nguồn đi và sạc . Sau đó theo dõi khi nào % PIN nhãy lên thì bật nguồn trở lại .
Cách 2 Bấm *#0228#. Rồi Quick Stast lại cho PIN sau đó khởi động lại máy xem điều kỳ diệu lúc này PIN sẽ hiện lên 1 mức PIN khác hẳn so với lúc đầu . Cách 3 đừng bao giờ để PIN xuống dưới 30% thì nó sẽ sạc Bình Thường.
Bảo Bảo™  Bảo Bảo™ (3925) [Off] [#]  (1587550 YA) (26.01.2019 / 22:45)
||-P.R.O-|| ⭐Cần Những Người Như Anh (B-Bảo) ✔⭐
534 lần được cảm ơn!
# *Hào_Otaku* (26.01.2019 / 21:27)
Chào mấy bác !
Em đang xài Samsung Galaxy J7 2016 đã được hơn 2 năm ! Dạo gần đây cục sạc chính hãng đã bay theo thời gian nên em
Thay cục sạc khác nữa xem sao. Nếu khôg đc thì phải đem ra hãg thôi (Ra hãg sửa tầm 2 thág là gửi về)
Asakura-Akira  Asakura-Akira (246) [Off] [#]  (43630 YA) (26.01.2019 / 22:26)
Famalam :3
38 lần được cảm ơn!
Cứ đem đi sửa là tốt nhất
*Hào_Otaku*  *Hào_Otaku* (304) [Off] [#]  (6780 YA) (26.01.2019 / 21:27)
Chao-sì
22 lần được cảm ơn!
Chào mấy bác !
Em đang xài Samsung Galaxy J7 2016 đã được hơn 2 năm ! Dạo gần đây cục sạc chính hãng đã bay theo thời gian nên em có dùng tạm sạc của con Oppo F7 và vẫn thấy ổn định cho đến 1 ngày đẹp trời vào một giờ đẹp trời đang dùng còn 20% pin và sạc thì nó không những không tăng % mà còn tuột từ từ 20%-19%-...% .Thiết nghĩ do pin chai và em lại bon chen đi mua cục pin nhưng sau khi mua về tình trạng ấy vẫn không khá lên các bác ạ
Bây giờ em nên làm gì đây ạ :
1) Thay bộ sạc
2) Thay cổng sạc
3) Đem lên hãng ( Bước cuối cùng nên để cuối cùng ạ , vì nhà khá xa hãng và thời gian sửa chữa khá lâu ... )
4) ...
Đã khắc phục và share kinh nghiệm cho các bạn bị tương tự luôn :
Khi bị sạc pin chậm , tuột % thường hay chủ quan cho đến lúc cần thiết lại mù quáng chạy đi mua đủ thứ như pin rồi chạy lại phần mềm máy như mình và kết quả ... Vẫn vậy :
Đầu tiên : Xác định lỗi là do đâu ( Sạc Pin thì Do Pin , Bộ Sạc ( Dây và củ sạc ) , cổng sạc , nguồn điện ,... ) bằng cách thử thay đổi Bộ sạc khác , rồi kiểm tra nguồn điện , ... Cuối cùng không ra chỉ có thể nằm ở thằng Pin hoặc cổng sạc ở lỗi cuối khuyến khích ra trung tâm bảo trì của hãng =)) để không bị mất tiền oan như mình =)) .
Cuối cùng : Xác định xong xuôi thì chỉ việc thay hoặc mua cái xem là có vấn đề .
Và sau vụ việc lại rút được kinh nghiệm đơn giản tới mức bỏ sót : Bây giờ là thời đại mới ! Thời đại của công nghệ việc gì không hiểu , hiểu ít cứ mò lên Google mà search để học sơ =)) hiểu rộng . Cứ tự tin cho rằng mình suy nghĩ đúng thì có ngày phải hối hận ạ ! Hôm qua bỏ tiền ngu , chạy đông chạy tây để mua được bài học này . Cám ơn các bác đã đọc

Đã chỉnh sửa bởi *Hào_Otaku* (27.01.2019 / 11:25) [1]
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 6

Cùng chuyên mục
https://sextop1.one/vo-ngon-con-trai-khong-biet-huong-thi-de-bo-dit-den-mang-thai/
Tư vấn mua pc
Hỏi về phần miền foxit reader
Hỏi về vấn đề dùng giả lập root ở android 11
Giới thiệu về app "nuôi bò kiếm tiền" với mức đầu tư chỉ 69k
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ dưới lên
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!