Thời gian hiện tại: 11:24 - 18/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Lều báo người tối cổ | Tin tức sốt dẻo
Tìm kiếm
Facebook  Facebook (329) [Off] [#]  (4577 YA) (06.10.2014 / 09:39)
đang fa :(
15 lần được cảm ơn!
Đi xe dạp cho lành
KingYA  KingYA (1933) (Người sáng lập) [Off] [#]  (9930 YA) (05.10.2014 / 00:09)
Cố gắng làm việc vì một tương lai tươi sáng
1814 lần được cảm ơn!
Sau một thời gian tìm hiểu cách thức lừa đảo của bọn bán xăng dầu thì hôm nay e xin đúc kết cho các bác nghe thế này ;
1) mọi người thường mua xăng theo kiểu : 10k, 30k, 50k......... để số tiền đc tròn ---> đây là cách mà bọn bán xăng thường lợi dụng để ăn quỵt tiền đấy ạ. Tất nhiên 1 lần ăn quỵt không nhiều đc, có thể nhiều là 1,2k thôi-- theo e tính ( có thể sai lêch) nhưng nếu các bác cứ tính xem 1 ngày hơn 100 lượt người ra vào, thì sẽ được bao nhiêu, và không chỉ 1 hay 2 cây xăng mà hầu hết các cây xăng đều làm thế ---> số tiền chênh lệch là bao nhiêu.
2) mọi người có bao giờ tự hỏi bình xăng của xe mình đi là bao nhiêu không ? hay chỉ ước chừng theo kiểu là hết 50k/1 bình, 80k/1 bình .......... theo e các bác nên biết bình xăng của mình thể tích là bao nhiêu, từ đó tính toán số tiền mình phải chi. Ví dụ ware alpha là 3 lít 7 có thể bơm cố lên 4 lít ----> số tiền mà bác phải trả mỗi khi thật sự cạn xăng = 85200 VND. Và nhớ không những phải để ý đồng hồ tiền, mà còn phải để ý đồng hồ số lít xăng mà bạn đã mua.
3) Cái này đặc biệt dành cho các bác lái ô tô. Hiện nay thì PG bank --> ngân hàng xăng dầu đang có hình thức sử dụng thẻ thông minh fliecard ( e có thể viết sai chính tả vì không nhớ rõ lắm ). Đó là nếu sử dụng thẻ này thì sẽ được giảm 50 đồng / 1 lít. Điều này đánh vào đối tượng xe ô tô nhiều hơn. vì đối với xe máy thì có thể coi là ít. Nhưng một số cây xăng hiện nay vì điều đó nên đã chỉnh giá xăng lên là 21800 VND thay vì là 21300 VND để KHI CÓ KHÁCH HÀNG SỬ DỤNG THẺ ( THẬM CHÍ KỂ CẢ KHÔNG SỬ DỤNG THẺ) vẫn sẽ bị ăn chặn 50 đ/lit. Vì vậy khi các bác mua xăng thì phải đạc biệt chú ý, vì bảng số điện tử, trời nắng khó thấy lắm.

Nguồn: haivl mà ra
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 2

Cùng chuyên mục
Toàn cảnh vụ sụp đổ FTX – 7 ngày làm rung chuyển công nghiệp tiền điện tử
BNB Chain đã hoạt động trở lại – Tất tần tật về vụ tấn công Binance Bridge 566 triệu đô la
Giá xăng tiếp tục giảm lúc 16h30 06/01/2015
Đăng ký app nhận 10k nạp card dt
Sơn Tùng M-TP Bị Phạt 70 Triệu Đồng
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ dưới lên
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!