Thời gian hiện tại: 06:53 - 27/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thủ thuật Android
Tìm kiếm
1 2 >>
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (16.09.2020 / 08:00)
Sự nhu nhược khiến bản thân phải tiếc nuối.
4566 lần được cảm ơn!
Chào anh em, giống như tiêu đề hôm nay tôi sẽ hướng dẫn cho anh em cách để convert file MP3 MP4 ... qua Flac (nhạc lossless chất lượng cao) cho cả 3 hệ điều hành (HĐH) Android - IOS (MacOS) - Windowns.

HÌNH ẢNH SẼ ĐƯỢC CẬP NHẬT ÍT PHÚT SAU KHI ĐĂNG TUS DO MÌNH VIẾT BÀI BẰNG MÁY TÍNH NHƯNG ẢNH THÌ TRONG ĐIỆN THOẠI

Đối với android:

Những gì anh em cần là:
Youtube (Web Browser - hay bất cứ cái gì có thể vào youtube là được)
TubeMate 3 (Khuyến nghị nên dùng vì nó ổn định và hỗ trợ GET nhiều định dạng
Không bắt buộc: Poweramp để xem chỉ số thông tin nhạc hoặc nhiều app chuyên dụng khác
WebBrowser có hỗ trợ download - ở đây mình dùng Samsung Web Browser

Hoặc có thể dùng phần mềm này hoặc bấm vào đây để xem chi tiết và cách sử dụng của phần mềm.
Link download MicroG: [Tải xuống tập tin]

Link download Youtube Vanced: [Tải xuống tập tin]
Anh em cài MicroG trước rồi mới cài Youtube Vanced, nếu làm sai gỡ hết cài đặt đi làm lại là được hoặc chỉ cài youtube vanced

Link download Tubemate: [Tải xuống tập tin] Phiên bản 3.3.5
Hoặc anh em có thể lên trang chủ cập nhật phiên bản mới nhất tại đây

Poweramp anh em tự lên CH Play để tải và sử dụng, có thể dùng thử 14 ngày hoặc mua cmn luôn

Ghi nhớ link này: https://convertio.co/vn/mp3-flac/

OK các bước chuẩn bị đã xong, giờ thì tiến hành thôi.

Thực hành
1) Anh em mở Youtube Vanced tìm bài nhạc anh em muốn chuyển đổi, ở đây chúng ta search: "em đi giữa biển vàng"
(Có thể Search trực tiếp bằng Tubemate nếu anh em éo thích màu mè)
Bấm để hiển thị hình ảnh (+/-)

2) Anh em bấm vào biểu tượng Share và Share nó đến Tubemate
(nếu không có thì bấm sao chép đường dẫn rồi vô lại Tubemate dán lên thanh địa chỉ vì thực ra nó cũng là một Web Browser CMNR )

3) Bấm vào Icon đỏ hoặc nó sẽ tự kích hoạt, chọn định dạng cần để Download xuống.
(ở đây khuyến nghị dùng file mp3 có kbps cao nhất, ví dụ: mp3 128kbps và 256kbps thì cứ chọn cái cao hơn để tải)

4) Sau khi Download xong anh em qua bên WebBrowser Truy cập Link này hoặc truy cập với link: https://convertio.co/vn/mp3-flac/

5) Giao diện này chắc anh em tự nhảy số để setup được rồi chứ ? chọn đúng định dạng file cần GET và chọn dịnh dạng xuất ra

6) Ok vào phần chọn tập tin anh em lọc qua những tệp gần đây và lọc qua phần âm thanh là sẽ ra những bài anh em vừa tải
(Hoặc tìm đến đường dẫn trực tiếp bài hát hoặc video anh em muốn)

7) Bấm chuyển đổi và đợi 1-2 phút hoặc có thể lâu hơi đối với những bài có dung lượng cao và thời lượng dài, chờ hiện nút download thì anh em mút thôi.

8) Do bài này âm sắc khá đơn giản nên anh em có thể thấy từ 256kbps sau khi convert cũng chỉ lên được hơn 600kbps

Kết luận: File FLac là dành cho những dân chơi âm thanh, ví dụ họ đầu tư loa xịn hay cần âm sắc tốt, ở đây mình test trên loa máy tính 5.1, loa thanh ngang Samssung k350 sau khi convert cho chất lượng khác biệt khi các công cụ nhạc trong bài hát được hiển thị rõ ràng ở từng cái loa con, nghe rất khác và rất hay. còn ở trên điện thoại nó chẳng thay đổi nhiều đâu, cùng lắm là với file FLac anh em mở nhạc to hơn được xíu, hoặc đeo tai nghe có thể giảm rè một xíu nếu trước đó bài hát quá kém chất lượng.

1. à, cách thứ 2 đơn giản hơn nhiều: Anh em mở Tubemate lên Seach thẳng hoặc out ra ngoài - nếu đã cấp quyền Popup cho ứng dụng thì khi anh em out ra ngoài và vào Youtube nó sẽ có cái Icon nổi trên màn hình giống như Messenger vậy. nhưng do mình không bật nên không review tự anh em ngâm cứu.

anh em có thể xem diu túp để nhìn chi tiết hơn hoặc đó là cách để ủng hộ mình phát triển

Đối với IOS
Mà thôi mình tạm nghỉ cập nhật sau anh em nhé, mỏi tay với còn có nhiều việc phải làm

Đã chỉnh sửa bởi ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (16.09.2020 / 08:19) [4]
Ahri  Ahri (2925) [Off] [#]  (0 YA) (16.09.2020 / 08:48)
Đây là tiếng nói Việt Nam.
483 lần được cảm ơn!
còn kao cứ vô chiasenhac download, việc méo gì convert
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (16.09.2020 / 09:53)
4566 lần được cảm ơn!
# Ahri (16.09.2020 / 08:48)
còn kao cứ vô chiasenhac download, việc méo gì convert
nhiều bài không có ý bạn :3
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (16.09.2020 / 11:53)
Major APK Releaser
1527 lần được cảm ơn!
# ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (16.09.2020 / 09:53)
nhiều bài không có ý bạn :3
Mấy định dạng như mp3, aac hay ogg phẩm chất đã kém ròi, mất dữ liệu gốc ròi nên dù có chuyển ra flac lossless hay WAV thì cũng chỉ nặng bộ nhớ chứ tín hiệu âm thanh đâu thể khôi phục về nguyên bản chứ

Phổ quang chưa lên tới 20.000

Làm vậy chả khác gì nhạc fake chất lượng, hồn trương ba mà da hàng thịt

Đã chỉnh sửa bởi Như Quỳnh (16.09.2020 / 12:06) [1]
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (16.09.2020 / 13:59)
4566 lần được cảm ơn!
# Như Quỳnh (16.09.2020 / 11:53)
Mấy định dạng như mp3, aac hay ogg phẩm chất đã kém ròi, mất dữ liệu gốc ròi nên dù có chuyển ra flac lossless hay WAV thì cũng chỉ nặng bộ nhớ chứ tín hiệu âm thanh đâu thể khôi phục về nguyên bản ch
tôi thấy sau khi convert thì âm sắc của nó cải thiện rõ rệt mà !
nếu đem test lên loa chuyên dụng sẽ thấy rõ điều này
với lại nó chỉ cố khuếch đại bản gốc lên cao hơn chứ không phải là soạn lại 1 bài nhạc mới nên mình cũng phải hiểu thôi.
Ahri  Ahri (2925) [Off] [#]  (0 YA) (16.09.2020 / 14:58)
Đây là tiếng nói Việt Nam.
483 lần được cảm ơn!
đâu phải cứ quang phổ cao là losses đâu nhỉ, nghe trên điện thoại không mà cũng đòi hỏi làm gì, thích thì làm hẳn con tai nghe shure về mà nghe
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (16.09.2020 / 18:26)
Major APK Releaser
1527 lần được cảm ơn!
# ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (16.09.2020 / 13:59)
tôi thấy sau khi convert thì âm sắc của nó cải thiện rõ rệt mà !
nếu đem test lên loa chuyên dụng sẽ thấy rõ điều này
với lại nó chỉ cố khuếch đại bản gốc lên cao hơn chứ không phải là soạn lại 1 b
Tui thấy chỉ là tín hiệu giả thôi
Vả lại đó cũng chả phải bản gốc nữa
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (16.09.2020 / 18:33)
Major APK Releaser
1527 lần được cảm ơn!
# Ahri (16.09.2020 / 14:58)
đâu phải cứ quang phổ cao là losses đâu nhỉ, nghe trên điện thoại không mà cũng đòi hỏi làm gì, thích thì làm hẳn con tai nghe shure về mà nghe
Bạn không thích là chuyện của bạn
Nếu ai cũng như bạn thì chả có vụ lossless làm chi cả

Quang phổ cao thì khả năng cao là lossless thật vì nó còn giữ lại tín hiệu gốc thôi

Chưa kể thẻ nhớ, bộ nhớ trong đt bây giờ ngày càng nhiều + 1 số đt có tích hợp dac bên trong nên việc nghe nhạc lossless hay nhạc không nén rip từ CD gốc là bình thường
HoangLouis  HoangLouis (41) [Off] [#]  (1550 YA) (16.09.2020 / 20:19)
54 lần được cảm ơn!
Comvert từ mp3 hay chất lượng thấp về flac thì cũng chỉ là hàng fake thôi nhé, chả cải thiện được gì mà tăng dung lượng. Chỉ là source của nó viết ra theo một kịch bản soạn sẳn đánh lừa người không biết thôi. Chiasenhac giờ nhiều khi cũng toàn hàng fake hết nhé. Vì nhiều người như thớt không am hiểu convert tầm bậy rồi up lên đấy chứ k phải source lossless gốc.
Đã chỉnh sửa bởi HoangLouis (16.09.2020 / 20:20) [1]
HoangLouis  HoangLouis (41) [Off] [#]  (1550 YA) (16.09.2020 / 20:23)
54 lần được cảm ơn!
Đã là convert thì bao giờ chất lượng cũng sẽ giảm so với file gốc, video hay âm thanh cũng vậy. Không bao giờ giữ được chất lượng như bản gốc chứ nói gì là đòi biến gà thành phượng.
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 15
1 2 >>

Cùng chuyên mục
[Hướng dẫn] Cách chèn toast popup vào file apk cực dễ trên Android
[Hướng dẫn] Cách mod xoá bỏ Quảng Cáo trong APK trên Android
Cách tạo một Popup Dialog đơn giản trên bất kỳ file apk
[GUIDE] Hack Tiền Mọi Game Bằng GameGuardian Cho Android Chưa Root
Hướng Dẫn Tải Video Và Tải Nhạc Từ Youtube Về Điện Thoại
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!