Thời gian hiện tại: 06:39 - 20/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực PC | Tư vấn, hỏi đáp
Tìm kiếm
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (23.01.2021 / 15:18)
Sự nhu nhược khiến bản thân phải tiếc nuối.
4564 lần được cảm ơn!
# Tuitenla (22.01.2021 / 12:12)
vậy tui hỏng xài đến lucky đó mà muốn úp rom chủ thớt đưa lên có được không
được chứ, nó chỉ bị lỗi khi dùng lucky patcher thôi, root rec bình thường
๖ۣۜBờ๖ۣۜVai๖ۣۜAnh  ๖ۣۜBờ๖ۣۜVai๖ۣۜAnh (465) [Off] [#]  (20 YA) (22.01.2021 / 12:17)
ɟןǝs ʎɯ ǝʌoן ı
159 lần được cảm ơn!
Sợ quá chắc tui phải tải về xài cho đỡ sợ!
Tuitenla  Tuitenla (44) [Off] [#]  (590 YA) (22.01.2021 / 12:12)
4 lần được cảm ơn!
vậy tui hỏng xài đến lucky đó mà muốn úp rom chủ thớt đưa lên có được không
Đã chỉnh sửa bởi Tuitenla (22.01.2021 / 12:26) [2]
࿐lâm ทջųƴễทღ  ࿐lâm ทջųƴễทღ (352) [Off] [#]  (0 YA) (21.01.2021 / 18:24)
20 lần được cảm ơn!
Android cao thì root và xài mấy ứng dụng xâm nhập vào hệ thống đương nhiên phải treo máy rồi
Như Quỳnh  Như Quỳnh (2668) [Off] [#]  (8000 YA) (21.01.2021 / 18:24)
Major APK Releaser
1525 lần được cảm ơn!
# ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (21.01.2021 / 16:19)
xin chào anh em, mình gặp vấn đề này đã lâu nhưng nay mới chia sẻ cho anh em, trước mắt là để cảnh báo anh em, sau thì muốn khảo sát liệu có ai bị trường hợp giống với mình hay không.

hiện tại mình
Thực chất chuyện Lucky Patcher gây lỗi hoặc softbrick Android cũng không hề lạ vì bản thân Lucky nó chọc vô system ghê lắm, đa phần các rom bị lỗi do lucky phần nhiều là rom tuỳ biến của bọn OEM
Các rom thuần gốc google hay aosp thì tỷ lệ lỗi thấp hơn

Vả lại từ lúc Lucky Patcher được anh ChelpuS của Nga Xô lập trình từ 2012 đến nay thì đã có rất là nhiều vụ ăn brick, lỗi rom cũng cả trăm tới ngàn vụ và ChelpuS cũng ra bản hotfix khá nhiều

Chốt lại!!! Chừng nào chưa có bản hotfix từ ChelpuS thì đừng dại mà cài Lucky nhé
Bạch Y  Bạch Y (1299) [VIP] [Off] [#]  (23150 YA) (21.01.2021 / 16:54)
Nguyện thế gian hạnh phúc
668 lần được cảm ơn!
@.@ xem cái chủ đề chứ xem cái topic chả hỉu lắm
꧁༺кẻá๓รát༻꧂  ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (2600) [Off] [#]  (0 YA) (21.01.2021 / 16:19)
Sự nhu nhược khiến bản thân phải tiếc nuối.
4564 lần được cảm ơn!
xin chào anh em, mình gặp vấn đề này đã lâu nhưng nay mới chia sẻ cho anh em, trước mắt là để cảnh báo anh em, sau thì muốn khảo sát liệu có ai bị trường hợp giống với mình hay không.

hiện tại mình sử dụng: MI 10T Pro
sau khi ngâm cứu và cài đặt TWRP và flash ROM EU thành công, root magisk đầy đủ.
link hướng dẫn up ROM cho anh em nào chưa thành công: bấm vào đây

bản ROM này bao gồm: phiên bản 21.1.13 chạy android 11 & MIUI 12.5
sẽ chẳng có gì nhưng khi làm mọi thứ (update, cài đặt app, tải game...) như mọi khi, thì đến khâu mình dùng Lucky Patcher để cracked app (bất kì) xong xuôi thì các bạn đợi tầm 30 giây...

facebook => messenger => gmail .... ngừng hoạt động
sau chừng 15 phút thì 80% ứng dụng đã cài và 50% ứng dụng hệ thống sẽ ngừng hoạt động (gói cài đặt lỗi)
nếu bạn reboot lại máy, máy sẽ treo ở giao diện MIUI 5-10p sau đó vào giao diện sửa chữa

lưu ý: bắt buộc phải chọn clear all data nếu bạn out ra ngoài sẽ vẫn bị treo, clear xong rồi bạn có thể đợi để ra giao diện chào mừng, nhưng nếu muốn đổi ROM khác luôn thì bạn phải cẩn thận, vì nếu bạn về fastboot để flash lại ROM mới vào lúc này (chưa clear all data) máy bạn sẽ không nhận bất cứ ROM fastboot nào nữa (lỗi chỉ xảy ra trên ROM EU & Android 11) cũng không thể flash lại TWRP, vì lúc này hễ vào TWRP là auto treo + văng, mà flash thì nó không nhận nữa.

Cách duy nhất là nhấn đồng thời 3 phím: nguồn + tăng giảm âm lượng, rồi chờ giao diện gỡ lỗi hiện ra, anh em clear all data đi lúc này về fastboot anh em flash TWRP rồi flash ROM bất kì (Global - India - ...) ngoại trừ ROM EU, thất bại hay thành công không quan trọng, nhưng lúc này anh em mới có thể dùng Mi Flash tool trên máy tính để Flash ROM Fastboot.

Còn phần làm sao để Flash ROM = TWRP thì chắc chắn anh em phải sắm 1 cái USB OTG nếu có ý định vọc vạch con MI 10T Pro vì nó không hỗ trợ thẻ nhớ.

anh em các hãng khác có còn sử dụng lucky patcher ở android 11 được không ? cùng chia sẻ bên dưới nhé.
do bên globals hay các sever khác chưa cập nhật Android 11 cho nên mình không rõ có bị tương tự như ROM EU hay không.
Đã chỉnh sửa bởi ꧁༺кẻá๓รát༻꧂ (21.01.2021 / 16:22) [4]
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 7

Cùng chuyên mục
https://sextop1.one/vo-ngon-con-trai-khong-biet-huong-thi-de-bo-dit-den-mang-thai/
Tư vấn mua pc
Hỏi về phần miền foxit reader
Hỏi về vấn đề dùng giả lập root ở android 11
Giới thiệu về app "nuôi bò kiếm tiền" với mức đầu tư chỉ 69k
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ dưới lên
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!