Thời gian hiện tại: 20:49 - 23/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thảo luận game
Tìm kiếm
♥Mins♪  ♥Mins♪ (185) [Off] [#]  (250 YA) (19.06.2016 / 11:49)
Rất Tỉnh và Đẹp Chai
31 lần được cảm ơn!
Nếu bạn đã biết đến Minecraft huyền thoại trên máy tính, PC thì chắc chắn với phiên bản Minecraft PE (Minecraft Pocket Edition), bạn sẽ cảm thấy rất hứng thú khi bạn đã có thể chơi game trên các thiết bị hệ điều hành iOS, Android,...
Nếu như bạnlần đầu tìm hiểu game này thì cũng đừng quá lo lắng nhé, vì bài viết sau sẽ đề cập đếnMinecraft PE hướng dẫn, cách chơi cũng như giới thiệu sơ lược về game cho bạn.Game minecraft PE sáng tạo cho mọi người
1.Game Minecraft PE là gì?
- Game minecraft PE là một phiên bản game thu nhỏ của game minecraft thường được chơi trên PC.
Game có đồ họa không quá bắt mắt như nhiều game khác trên thị trường nhưng lại sở hữu một lượng fan khá lớn, lý do chủ yếu đó là game có tính sáng tạo cao, đòi hỏi sự kiên nhẫn cũng như nhiều yếu tố khác từ người chơi. Game trông có vẻ phức tạp nhưng thực chất khá hay và dễ chơi. Game có thể chơi với nhiều lứa tuổi, chơi cá nhân hoặc chơi hai người. Khi chơi game, bạn sẽ xây dựng một thế giới riêng của mình, tự tìm thức ăn, xây nhà và đồng thời chiến đấu với các thế lực xấu. Game còn cho phép chia sẻ lên mạng xã hội và thu hút bạn bè cùng chơi. Game đang được nhiều người chú ý và chiến
.2.Cách chơi game minecraft cho người mớibắt đầu chơi-Sau khi tải thành công game về máy, bạn sẽ nhấn vào nút Play để chơi game. Việc đầu tiên khi bạn đăng nhập game đó chínhlà bạn phải tạo cho mình một thế giới mới bằng cách chọn vào nút Creative. Sau đó nhập tên thế giới của bạn, bạn có thể đặt tên theo sở thích, cá tính miễn sao tên hay và thật khác lạ với những người chơi khác, sau đó bạn chọn vào Create World
.Tạo thế giới mới là nhiệm vụ đầu tiên khi bắt đầu game
-Sau khi đã tạo cho mình một thế giới, bạnsẽ tìm vật liệu, đầu tiên đó là tìm gỗ, khoán sản, chế tạo dụng cụ, thiết bị, tìm lửa và nhất là bạn phải tìm động vật, cây cỏ để làm thức ăn thì mới duy trì được sự sống của mình.
Tìm và khai thác khoán sản để chế tạo vật liệu
-Một mặt khác, bạn còn phải chiến đấu vớicác vật hung ác khi màn đêm kéo xuống, cách tốt nhất để không bị những con vật này tấn công đó là luyện nhiều vũ khí và tựxây dựng cho mình ngôi nhà đầu tiên.Xây nhà để tránh các vật hung ác và tự bảovệ mình
-Sau khi thuần thạo các bước cơ bản ban đầu bạn có thể sáng tạo nhiều hơn với game Minecraft PE rồi đấy, thật thú vị phảikhông nào?Bạn đã cảm thấy thú vị và vẽ ra cho mình một vương quốc riêng chưa? Nếu đã bắt đầu làm quen và hứng thú với game thì bạn hãy nhanh chóng tải game và chiến đi nào, game hứa hẹn sẽ cho bạn rất nhiều cảm xúc thú vị, hào hứng, gây cấn đấy. Có nhiều ý kiến còn cho rằng game thích hợp để kích thích sự sáng tạo cho các bạn học sinh, vì vậy, nếu là một bậc phụ huynh thì bạn hãy thử để con mình chơi game và cùng xem sự sáng tạo của bé nhé.

Nguồn iternet
Dũng Bá Đạo  Dũng Bá Đạo (40) [Off] [#]  (4020 YA) (19.06.2016 / 12:16)
f.a
2 lần được cảm ơn!
Xin link minecraft 1.8.9 cho pc
HERO BOY™  HERO BOY™ (1645) [Off] [#]  (230 YA) (19.06.2016 / 18:25)
:v
441 lần được cảm ơn!
# ♥Mins♪ (19.06.2016 / 11:49)
Nếu bạn đã biết đến Minecraft huyền thoại trên máy tính, PC thì chắc chắn với phiên bản Minecraft PE (Minecraft Pocket Edition), bạn sẽ cảm thấy rất hứng thú khi bạn đã có thể chơi game trên các thiết
ghi nhận lòng tốt của chủ top nhữ
ưng có top thảo luận và top games qua từng phiên bản giải thích rồi mà, coi chừng bay .
Đã chỉnh sửa bởi HERO BOY™ (19.06.2016 / 18:27) [2]
♥Mins♪  ♥Mins♪ (185) [Off] [#]  (250 YA) (19.06.2016 / 19:27)
Rất Tỉnh và Đẹp Chai
31 lần được cảm ơn!
# HERO BOY™ (19.06.2016 / 18:25)
ghi nhận lòng tốt của chủ top nhữ
ưng có top thảo luận và top games qua từng phiên bản giải thích rồi mà, coi chừng bay .
Ừa
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 4

Cùng chuyên mục
Tìm game
Tải trước test jx2 mobile (kiếm hiệp tình 2 mobile)
[Hướng Dẫn]Cơ Bản Cách Chơi Prison Architect
[Giải Mã] Giải mã 1 số bí mật về game âm nhạc Cytus
Topic Thảo Luận Về Vương Quốc Sủng Vật - Liệt Hỏa + Cầu Vòng
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!