Thời gian hiện tại: 01:15 - 29/03/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Giải trí | Chém gió
Tìm kiếm
<< 1 2 3
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (20.10.2014 / 09:41)
OfflineMods.Net <~ Thiên đường game Xàm :<
3029 lần được cảm ơn!
41. Đề: Tả về quê hương.
Quê hương em rất xinh đẹp. Buổi sáng con gà gáy đánh thức mọi người dậy. Mọi người thức dậy đi ra đồng làm việc. Đến tối mọi người lại về nhà đi ngủ.

42. Đề: Tả một người em mới gặp mà gây lại ấn tượng sâu sắc nhất đối với em.
Tuần trước, em đi mua xôi trên đường Đồng Đen. Bà chủ bán xôi gây rất nhiều ấn tượng trong lòng em. Bà ấy cao khoảng một mét năm mươi. Tóc bà bạc trắng. Da bà nhăn nheo như bà cụ, nhưng em thấy bà vẫn còn rất khỏe. Vầng trán cao, có nhiều nếp nhăn mờ. Mắt bà đã mờ, có tròng trắng như người mù. Mũi bà tẹt. Má bà hồng hào. Gò má căng tròn như được bôi phấn hồng. Đôi môi đỏ hồng, mỏng phớt như tô son. Hàm răng bà rụng gần hết, nhưng bà đã đeo răng giả. Trên miệng có một nốt ruồi tinh tú. Khi em kêu bà bán cho em một gói xôi, bà mỉm cười lấy muỗng múc xôi vào hộp, bỏ nhân vào trang trí. Khi làm xong, bà nhẹ nhàng nói giá xôi. Em trả tiền cho bà. Bà thối lại tiền cho em. Em rất thích bà bán xôi vì bà bán xôi rất ngon và bà không gian lận như những người bán xôi khác. Sau này, khi muốn mua xôi, em sẽ đến chỗ bà để mua ủng hộ.

43. Đề: Tả con lợn.
Ông em có một con lợn. Trông nó rất xinh. Mắt nó tròn như hai hòn bi ve. Đầu nó to như cái bát ôtô, người nó như cái phích nước. Hai tai nó như hai cái lá bàng. Nó rất là tham ăn. Mỗi lần ông em bê nồi cám đến là nó đạp tung cửa chuồng xông ra nhai tòm tọp. Ông em rất là quý nó. Ban ngày ông cho nó ăn, tắm cho nó. Đến đêm ông trói chặt bốn chân nó lại cho nó không đi đâu được.

44. Đề: Trình bày hiểu biết của em về nhà thơ Hàn Mặc Tử.
Hàn Mặc Tử là một ngôi sao lớn trong bầu trời đầy sao của nền thơ Việt Nam. Với vẻ đẹp ngoại hình và vẻ đẹp thi ca đã ngày càng tô đậm tên tuổi ông trong thời đại thơ mới lúc bấy giờ. Nhưng căn bệnh phong cùi không may đã cướp đi sự nghiệp tươi đẹp của ông.

45. Đề: Kể lại chuyện cây khế.
Khi ra đến hòn đảo, người anh tham lam bỏ vàng vào đầy túi và còn nhét đầy ống quần nữa.
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (27.10.2014 / 18:59)
3029 lần được cảm ơn!
46. Đề: Tả vườn rau nhà em.
Nhà em có trồng rất nhiều loại rau nhưng em thích nhất là cây bù ngót. Cây bù ngót có thân màu xanh, lá màu xanh nấu mì ăn rất ngon. Nhờ có cây bù ngót mà mỗi trưa đi học em được ăn mì rất ngon.

47. Đề: Tả con gà trống.
Nhà em có nuôi một chú gà trống. Thân hình của chú lực lưỡng, hai cánh xòe ra to như hai chiếc quạt nan, hai chân chú to bằng hai cái đũa ăn cơm.

48. Đề: Tả con lợn.
Con lợn nhà em to bằng con dê cụ Cái mồm nó thì như cái ống bơ, hai con mắt nó như hai quả bàng. Còn cái tai của nó giống như hai cái quạt trên đầu để nó quạt mát.

49. Đề: Tả cây xà cừ.
Nhìn từ xa, rễ cây xà cừ nổi lên khỏi mặt đất, em vội vàng bảo cha mẹ em lấy bùn dưới ao để đắp cho cây.

50. Đề: Tả về người bạn thân của em.
Em có một cậu bạn thân tên là Thành. Cả nhà bạn béo ục ịch.
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (27.10.2014 / 19:05)
3029 lần được cảm ơn!
51. Đề: Đặt câu với cụm từ “chôn rau cắt rốn”.
Bố em làm nghề chôn rau cắt rốn.

52. Đề: Tả cây bàng.
Ở góc sân trường em, có cây bàng già. Cây bàng có ở đó từ bao giờ em cũng không biết nữa. Cây bàng cao hơn em một chút, tán lá xòe rộng làm sân chơi cho em và các bạn trong những giờ nghỉ.

53. Đề: Tả con mèo.
Nhà em có nuôi một con mèo mướp. Đầu nó to bằng quả quýt, tai bằng hạt mít, có sáu cái râu, mỗi bên 3 cái.

54. Đề: Tả thầy Hiệu trưởng.
Một buổi sáng tinh sương khi cổng trường vừa mở thì có một bóng đen lù lù bước vào. Đó là thầy Hiệu trưởng của trường em.

55. Đề: Tả cây hoa em thích.
Em thích nhất là cây hoa hồng. Hoa hồng rất đẹp. Bông của nó tròn to bằng quả trứng gà. Cành của nó thẳng và không có gai.
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (29.10.2014 / 09:42)
3029 lần được cảm ơn!
56. Đề: Em hãy tả một đồ vật trong gia đình.
Nhà em có một cái bàn gỗ, trước có 4 chân, sau bị gãy 1 chân nên bố em buộc một đoạn ống nước nhựa vào thay thế. Nó không tự đứng được mà phải dựa vào tường.

57. Đề: Tả con đường đến trường.
Con đường từ nhà em đến trường rất đẹp, hai bên là những cánh đồng lúa xanh ngát rộng mênh mông, đi tiếp sẽ gặp cây đa cổ kính và cái giếng làng cổ thụ.

58. Đề: Tả về một chuyến về quê.
Hồi em còn bé, bố mẹ em cho em về thăm quê ngoại, em thích vô cùng. Cái cổng nhà bà em không phải làm bằng sắt như trên thành phố mà trụ cổng được làm bằng 2 cây tre cắm đầu vào nhau, cánh cổng được đan bằng tre và vài thứ lằng nhằng khác mà em không biết.

59. Đề: Tả loài chim biết bay mà em biết.
Nhà em có nuôi một chú chim cánh cụt. Chú cao khoảng 1m và nặng khoảng 10kg. Hằng ngày mẹ em nhốt chú vào 1 cái lồng và sáng nào mẹ cũng mở lồng để cho chú bay đi kiếm mồi.

60. Đề: Phân tích tâm trạng chị Dậu.
Khi phải bán cái Tý đi, chị Dậu đứt từng khúc ruột non ruột già.
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (24.11.2014 / 17:46)
3029 lần được cảm ơn!
61. Đề: Hãy tả một buổi tối ở gia đình em.
Buổi tối, cả nhà em quây quần bên mâm cơm ấm cúng. Ăn xong, chị em đi rửa bát, mẹ giặt quần áo, bố xem tivi, còn em thì đọc truyện tranh. Bỗng nhiên mất điện. Bố bảo: “Thôi, mất điện rồi, cả nhà đi ngủ”

62. Đề: Tả bác thợ rèn.
Gần nhà em có một xưởng rèn. Hàng ngày đi học qua, em thấy một bác thợ rèn lực lưỡng, bác cầm cây búa lớn, hai tay bác cuồn cuộn, mỗi lần quai búa bác chồm lên chồm xuống như con chó dữ.

63. Đề: Tả con lợn.
Nhà em có nuôi một con lợn mới hai tuần tuổi. Nó nặng hai kilogam. Tai nó to bằng lá đa, đầu to bằng quả bưởi. Mỗi khi ăn no bụng nó sệt xuống đất.

64. Đề: Tả công viên.
Gần nhà em có một cái công viên. Buổi sáng hay có các cụ già đi bộ tập thể dục. Buổi trưa hay có các bác xe ôm đỗ xe ngủ. Buổi tối hay có các cô chú ngồi ôm nhau.

65. Đề: Tả một loại cây mà em biết.
Nhà bà ngoại em có trồng một cây dưa hấu. Lá cây xanh thẫm diệu kỳ. Thân cây rất to, 5 người ôm không xuể.
Đã chỉnh sửa bởi Cọp (24.11.2014 / 17:52) [2]
KingYA  KingYA (1933) (Người sáng lập) [Off] [#]  (9930 YA) (25.11.2014 / 18:21)
Cố gắng làm việc vì một tương lai tươi sáng
1814 lần được cảm ơn!
đọc mà cười đau bụng
Cọp™  Cọp™ (4508) [Off] [#]  (-888888138 YA) (25.11.2014 / 18:36)
3029 lần được cảm ơn!
66. Đề: Tả bác nông dân đang cày ruộng.
Bác nông dân đang cày trên ruộng, bác mặc bộ quần áo ghi rất đẹp, chân bác đi đôi dép quai hậu và miệng hô vắt vào.

67. Đề: Tả chú gà trống.
Nhà em có nuôi một chú gà trống. Chú khoác trên mình bộ váy sặc sỡ Sáng nào chú cũng dậy sớm chạy ra sân và kêu cục ta cục tác để dụ đám gà mái. Em rất yêu quý chú vì hàng ngày chú đều đẻ trứng cho mẹ em đi chợ bán.

68. Đề: Tả cây đàn bầu.
Đàn bầu là đàn có một dây. Dây bầu nằm trong ruột bầu, ruột bầu để mẹ em nấu canh chua.

69. Đề: Tả con vật nuôi trong nhà.
Con lợn nhà em nó to bằng con heo Thân hình nó to như một cái xô. Hai mắt lợn long lanh như hai hạt nhãn. Tai nó như hai quyển vở mở ra. Mỗi khi em cho nó ăn, nó vẫy đuôi như chó mừng chủ.

70. Đề: Tả chiếc áo khoác.
Hôm qua mẹ mua cho em một chiếc áo khoác mới. Ống tay của nó to bằng ống bô xe máy của bố em.
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 27
<< 1 2 3

Cùng chuyên mục
4321.vn sẽ vẽ bản đồ dẫn đường mượt mà không trở ngại cho bạn!
4321.vn: Cổng thông tin tiện lợi mở ra thế giới Internet
Vượt qua mê cung mạng, 4321.vn sẽ vẽ bản đồ dẫn đường mượt mà không trở ngại cho bạn!
Dẫn Đường 4321.vn: Khám Phá Thế Giới Trực Tuyến
Đọc Truyện Tu Tiên
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!