Thời gian hiện tại: 17:59 - 24/04/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Thủ thuật Android
Tìm kiếm
1 2 3 4 >>
Picola  Picola (2503) [Off] [#]  (5480 YA) (02.11.2016 / 16:21)
Hóng thể hiện
1137 lần được cảm ơn!
Mến chào các bạn
Do trong forum có 1 số bạn mới "Tập Tành" vọc phá mà chưa biết root máy là gì root rồi có hư máy hay không, có đen màn hình hay không, có treo logo hay nhảy knock gì hay không. Do các bạn ấy tìm hiểu trên google thấy người ta bảo vậy nên sợ Tè Ra Quần

Thực ra root máy chẳng có gì đáng sợ và nếu bạn biết Backup và Restore Rom thì treo logo hay xóa nhầm file SystemUI và Framework là chuyện bình thường

Lúc mới dùng android mình cũng sợ như vậy. Cài app root máy mà không dám cài nữa. Lúc sau cài thì root không được nên ra quán net root xong báo lỗi thế là đi luôn cái ROM rồi từ đó mới biết up rom và vọc này kia nọ

Lưu ý khi root máy mà làm các chuyện đơn giản như Hack wifi hay xài Game Killer hay Sb game hacker thì chẵng có gì để sợ treo logo hay lỗi phần mềm vì rất hiếm nhé. Còn không root mà xài rom stock thì xài đến máy hư thì cón chưa lỗi nhé

Nếu mà vọc đến hệ thống hay rom thì treo logo hay mất imei là chuyện xảy ra thường xuyên nhé. Bởi vậy lúc mới vọc rom thì nên tìm hiểu ký nhé nếu không thì đừng bảo sao ngồi khóc à nha

Mà quên root là mất bảo hành nhé. Nếu muốn bảo hành lại thì chỉ cần up lại luôn rom stock và unroot là ok nhé

Đó là kinh nghiệm của em nhé

Giờ đi vào phần chánh nhé

Thực ra bài nầy copy bên TinhTe thôi vì thấy nó đầy đủ và khá cần thiết cho các bạn mới vọc Android

Bài hơi dày nhé
Dùng Android phải root mới tận dụng hết thế mạnh của máy, đây là câu mà anh em Android hay nói với nhau khi chuyện phiếm về hệ điều hành mình dùng. Ngay như trong topic

Bạn root máy Android để làm gì?

Thì cũng có đến 63.3% lựa chọn câu trả lời: “Có chứ, root là một phần tất yếu!”.

Vậy root có sức mạnh thần kì gì mà ghê thế?

Có một điều ngạc nhiên là mình lại nhận được khá nhiều câu hỏi thế nầy: “Bạn ơi máy mình hao pin quá, bạn root nó giùm mình nhé, để nó đỡ hao”. Hay “Máy mình hay bị đơ đơ, root máy xong có hết không bạn?”… hình như root đã bị hiểu sai.

Bài viết này mạn phép bàn một chút về root, những kiến thức cũ dành cho người mới, với những người đã biết thì cũng rất vui nếu như nhận được sự góp ý của bạn.

Trước tiên, nếu không root có dùng máy bình thường được không?

Câu trả lời là có, bạn có hoàn toàn có thể dùng bình thường với các nhu cầu của mình. Điện thoại Android về cơ bản là đã có đầy đủ các chức năng cần thiết của một chiếc điện thoại thông minh.

Về phần mềm, không cần root bạn vẫn có thể tải các nhu liệu hay trò chơi trên mạng về, chép vào máy và cài đặt.

“Cần phải root mới có thể cài app crack hay game mod” <- đây là một thông tin không chánh xác. Android có thể cài nhu liệu một cách thoải mái mà không cần biết bạn tải nhu liệu đó từ nguồn nào.

Thông thường thì cắm dt Android vào máy tính nó sẽ hiện thành USB, chép file cài (có đuôi apk) vào, dùng trình quản lý file trên Android, chọn file apk đó và bắt đầy cài đặt.

Với việc cài thêm các phần mềm khác vào máy thì bạn cũng dễ dàng tuỳ biến chiếc điện thoại Android của mình hơn. Như: thay đổi giao diện với các launcher khác, thay đổi phần mềm mặc định (như trình duyệt, tin nhắn …) với các phần mềm khác tốt hơn.

Vậy Root là gì? (rút rút rót rót)

Nếu như nhu cầu của bạn là ngoài dùng bình thường.
còn muốn bỏ thời gian ra tối ưu cho chiếc điện thoại của mình thì chúng ta bắt đầu bàn đến root.

Như phần trên có nói, không root vẫn dùng bình thường, vậy tại sao phải root? Đơn giản vì một số những tuỳ chỉnh, một số nhu cầu cần phải root mới thực hiện được (chi tiết sẽ bàn ở phần sau). Đây là những tuỳ chỉnh nâng cao do đó cần có quyền root mới làm được.

Bình thường bạn dùng Android với quyền user, sau khi root thì bạn dùng nó với quyền admin. Nói tóm lại, root thay đổi quyền của bạn. Root là tuỳ chỉnh về phần mềm, không can thiệp phần cứng vì thế nó không nguy hại đến phần cứng.

Thao tác để root máy khá đơn giản, tuy nhiên nó cũng có một chút mạo hiểm, vì thế dù % hỏng máy không cao nhưng bạn vẫn rất có thể làm hỏng chiếc máy của mình nếu không thực hiện đúng hướng dẫn (hỏng ở đây là hỏng về phần mềm và máy khởi động không lên).

Root máy đơn thuần không làm máy hao pin hơn, không làm máy chạy chậm hơn ... Và bản thân nó cũng không làm máy bạn tốt hơn. Sau khi root thì bạn mới tiến hành các thao tác tuỳ chỉnh để máy được tốt hơn theo ý mình.

Nguồn: Tinh Tế

Đã chỉnh sửa bởi Hoa Tigon (02.11.2016 / 19:51) [2]
Con Nít <3  Con Nít <3 (677) [Off] [#]  (7260 YA) (02.11.2016 / 16:48)
Ực ẹc
969 lần được cảm ơn!
cho em xin cách ROOT máy android 2.3.6 ạ
Picola  Picola (2503) [Off] [#]  (5480 YA) (02.11.2016 / 16:52)
Hóng thể hiện
1137 lần được cảm ơn!
# Topicgame (02.11.2016 / 16:48)
cho em xin cách ROOT máy android 2.3.6 ạ
Root máy đó thì dùng các app như kingroot framaroot hay baiduroot premroot 360root towelroot
Nếu không hỗ trợ android 2. Thì tìm bản cũ nhất nhé
Nếu không được thì sẽ flash file supersu nhưng trước mắt là thử mấy app đó đi
♚¶v¶oon♚  ♚¶v¶oon♚ (470) [Off] [#]  (11990 YA) (02.11.2016 / 17:13)
Một Bạn Gái Giấu Tên Ahihi
56 lần được cảm ơn!
up rom xong nó lỗi ko dùng superuserđể cấp quyền được nữa
Picola  Picola (2503) [Off] [#]  (5480 YA) (02.11.2016 / 17:44)
Hóng thể hiện
1137 lần được cảm ơn!
# ♚&para;v&para;oon♚ (02.11.2016 / 17:13)
up rom xong nó lỗi ko dùng superuserđể cấp quyền được nữa
Lỗi gì
Bạn cần root lại để đảm bảo máy đã được root
♚¶v¶oon♚  ♚¶v¶oon♚ (470) [Off] [#]  (11990 YA) (02.11.2016 / 18:34)
56 lần được cảm ơn!
# ❤๖ۣۜĐen✌&trade; (02.11.2016 / 17:44)
Lỗi gì
Bạn cần root lại để đảm bảo máy đã được root
t nghĩ là do lỗi rom, trong máy superuser nó thành ứng dụng hệ thống r
Picola  Picola (2503) [Off] [#]  (5480 YA) (02.11.2016 / 18:36)
Hóng thể hiện
1137 lần được cảm ơn!
# ♚&para;v&para;oon♚ (02.11.2016 / 18:34)
t nghĩ là do lỗi rom, trong máy superuser nó thành ứng dụng hệ thống r
Up lại rom stock rồi root lại
KingYA  KingYA (1933) (Người sáng lập) [Off] [#]  (9930 YA) (02.11.2016 / 18:36)
Cố gắng làm việc vì một tương lai tươi sáng
1815 lần được cảm ơn!
Thông tin hữu ích là hiện tại Android 5.0 của thằng Samsung trở lên (stock), đều không root được bằng các app có sẵn mà phải sử dụng soft PC hỗ trợ hoặc dùng flash odin để root nhé .
♚¶v¶oon♚  ♚¶v¶oon♚ (470) [Off] [#]  (11990 YA) (02.11.2016 / 18:40)
56 lần được cảm ơn!
# ❤ Trung ✌ &trade; (02.11.2016 / 18:36)
Thông tin hữu ích là hiện tại Android 5.0 của thằng Samsung trở lên (stock), đều không root được bằng các app có sẵn mà phải sử dụng soft PC hỗ trợ hoặc dùng flash odin để root nhé .
máy chị e 5.0.2 htr root file .zip flash qua odin, root xong máy bị lỗi set warranty bit
Picola  Picola (2503) [Off] [#]  (5480 YA) (02.11.2016 / 18:44)
Hóng thể hiện
1137 lần được cảm ơn!
# ❤ Trung ✌ &trade; (02.11.2016 / 18:36)
Thông tin hữu ích là android 5.1.1 file cf auto root bị lỗi nhé
Hõm trốn học ra nết root mà file bị lỗi nên hư luôn rom
Chính vậy nên giờ đã biết up rom
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 39
1 2 3 4 >>

Cùng chuyên mục
[Hướng dẫn] Cách chèn toast popup vào file apk cực dễ trên Android
[Hướng dẫn] Cách mod xoá bỏ Quảng Cáo trong APK trên Android
Cách tạo một Popup Dialog đơn giản trên bất kỳ file apk
[GUIDE] Hack Tiền Mọi Game Bằng GameGuardian Cho Android Chưa Root
Hướng Dẫn Tải Video Và Tải Nhạc Từ Youtube Về Điện Thoại
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!