Thời gian hiện tại: 05:29 - 20/05/2024
Xin chào, khách! Hãy đăng nhập để tắt quảng cáo!
Đăng nhập | Đăng ký
Trang chủ YA4R
Công cụ & bài viết hay

Lần hoạt động

Diễn đàn | Khu vực Android | Hỏi đáp
Tìm kiếm
<< 1 2 3 >>
♪EmLaAi?♪  ♪EmLaAi?♪ (382) [Off] [#]  (140640 YA) (30.07.2018 / 17:04)
Tôi yêu cuộc sống này!
576 lần được cảm ơn!
Chắc tôi làm 1 hướng dẫn về VH chi tiết quá!
Sói  Sói (1569) [Off] [#]  (46330 YA) (30.07.2018 / 15:54)
Life is not fair. Get used to it.
2364 lần được cảm ơn!
Như bạn trên nói. Mình dẫn link ra luôn cho tiện:

Hướng dẫn việt hoá apk trên PC
Ở tutorial này thay vì Sublime Text 2, bạn có thể dùng Sublime Text 3, tối ưu hơn + thêm nhiều package, tuy nhiên muốn đầy đủ thì phải mua. Bạn nào không mua được (hay không thích xài crack) kthì dùng Notepad++, cá nhân mình thấy ổn, kéo text(code) xuống không được mượt như Sublime thôi.

Hướng dẫn tự việt hoá ứng dụng trên Android
Đã chỉnh sửa bởi Sói™ (30.07.2018 / 16:00) [2]
♪EmLaAi?♪  ♪EmLaAi?♪ (382) [Off] [#]  (140640 YA) (30.07.2018 / 15:26)
Tôi yêu cuộc sống này!
576 lần được cảm ơn!
Tôi nhớ không nhầm là cũng có 1 chủ đề tương tự ở forum rồi!
Bạn xem lại nhé!
Sói  Sói (1569) [Off] [#]  (46330 YA) (30.07.2018 / 10:07)
2364 lần được cảm ơn!
# Likeaboss17 (29.07.2018 / 10:10)
Ba cái game đó giờ ít người chơi lắm, những game lớn như life is strange hay game j đó họ còn cho tải free -.-
Xin lỗi chứ bạn không chơi thì có đầy người chơi. Sao lại lấy bạn ra làm cái chuẩn cho cả cộng đồng được nhỉ. Tất cả bản game việt hoá hoàn thành bao gồm cả Life is strange trên gametiengviet đều đưa cho donators (không phải testers nhé vì đây là bản final, testers là cả trước đó rồi) chơi trước một khoảng thời gian rồi mới đưa ra cho cộng đồng.
Sói  Sói (1569) [Off] [#]  (46330 YA) (30.07.2018 / 10:00)
2364 lần được cảm ơn!
# →_→ ❄Ice❄←_← (29.07.2018 / 11:00)
Trong Topic của mình Không hề có chữ Share free và mình hoàn toàn rất cực kỳ Không viết 2 chữ bắt buộc vào trong phần bình luận của mình. Mình chỉ nâng cao tinh thần chia sẻ một chút. Vì như
Trong Topic của mình Không hề có chữ Share free

"Không nên kiếm tiền bằng cách này. Do for share" thì chả là free thì còn là gì vậy bạn. Đã gọi là chia sẻ, không kiếm tiền mà không đồng nghĩa với free thì mình cũng ạ.

Không viết 2 chữ bắt buộc vào trong phần bình luận của mình.Mình chỉ nâng cao tinh thần chia sẻ một chút
Bạn có viết chữ Đừng đấy bạn à. Và câu cú của bạn đọc ra cũng chẳng khác gì bắt buộc cho lắm. Thế thì mình cũng đang nâng tinh thần hỗ trợ cho các bạn bỏ công sức ra để việt hoá vậy

Chẳng qua ... Đến bỏ tiền? thì một ứng dụng/game trả phí, thì chắc sẽ tuột hạng. Vẫn có người dùng, nhưng không nhiều

Câu sau của bạn tự trả lời câu trước rồi nhé. Nên mình xin phép không giải thích thêm

Vì hầu như bây giờ toàn Tải cho có, cho oai chứ chả có tác dụng gì. Vậy thử hỏi ứng dụng trả phí có cần thiết? Nếu những người đầu tư thực sự thì họ sẽ mua. Developer có quyền kiếm lời từ ứng dụng của họ. Nhưng theo cách khác thì hay hơn

Bạn đang nói về vấn đề gì ấy nhỉ? Vòng vo mãi tôi chả biết đích đến của bạn là gì. Chả liên quan gì đến vấn đề đang bàn luận ở đây cả.
"Tải cho có, cho oai"????? -> Bạn đang nói cái gì thế?
"Những người cần thực sự thì họ sẽ mua" -> Tất nhiên rồi. Cái này cần nhắc lại à.

Developer có quyền kiếm lời từ ứng dụng của họ. Nhưng theo cách khác thì hay hơn

Vấn đề việt hoá bạn lại lôi developer vào. Thôi thì tôi cũng chiều vậy. "Developer có quyền kiếm lời từ ứng dụng của họ"-> Chính xác. Bạn càng chứng minh cho cái luận điểm của tôi đúng.

"Theo cách khác thì hay hơn"-> Cái này thì không cần phải tới lượt users ý kiến. Developer thấy cách nào hỗ trợ tốt nhất cho nhu cầu của họ, họ sẽ làm. Đơn giản nhất là bán ứng dụng. Vừa kiếm được tiền vừa không ảnh hưởng đến chất lượng của app và trải nghiệm của người dùng vì không cần phải đặt quảng cáo này nọ. Như bạn đã nói ở trên thôi, ai cần thực sự họ sẽ mua. Còn tải "cho oai, cho có", xin lỗi chứ vì mấy thể loại này mà phải cung cấp đồ free cho chúng à? Nghe nực cười nhỉ.

Trong những phần bình luận của mình, tôi không hề đề cập tới tổ chức hay cá nhân nào. Xin đừng đem họ vào để so sánh.
Bạn tức cười nhỉ. Tôi đang tranh luận thì tôi không được phép đưa dẫn chứng và luận cứ của mình vào à? Sao lại có thể loại cấm người khác như vậy được nhỉ?
Shen вlack™  Shen вlack™ (103) [Off] [#]  (0 YA) (29.07.2018 / 20:20)
158 lần được cảm ơn!
mấy ad cho e hỏi có web nào uy tín thuê dịch thuật app, game trả phí k ?
Ice  Ice (2024) [Off] [#]  (0 YA) (29.07.2018 / 19:13)
Let it go! Let it go! Can’t hold it back anymore!
1027 lần được cảm ơn!
# Likeaboss17 (29.07.2018 / 15:06)
Cái này thì mình dùng apk editor Việt hóa cx đc mà nhỉ??
Đó là cách cơ bản thôi
Chưa hẳn là nghiệp dư nữa...
Likeaboss17  Likeaboss17 (106) [Off] [#]  (7421 YA) (29.07.2018 / 15:06)
Tôi Là Một Con Ma Bắn Tinh Thích Đi Quay Tay
51 lần được cảm ơn!
# →_→ ❄Ice❄←_← (29.07.2018 / 11:00)
Trong Topic của mình Không hề có chữ Share free và mình hoàn toàn rất cực kỳ Không viết 2 chữ bắt buộc vào trong phần bình luận của mình. Mình chỉ nâng cao tinh thần chia sẻ một chút. Vì như
Cái này thì mình dùng apk editor Việt hóa cx đc mà nhỉ??
Ice  Ice (2024) [Off] [#]  (0 YA) (29.07.2018 / 11:00)
Let it go! Let it go! Can’t hold it back anymore!
1027 lần được cảm ơn!
# S&oacute;i&trade; (29.07.2018 / 08:57)
Cái này thì tùy người dịch thôi. Họ bỏ công sức ra dịch thì họ có quyền được yêu cầu những gì xứng đáng với công sức họ bỏ ra. Sao lại bắt buộc họ phải share free? Chẳng qua là vì người Việt có mấy ai
Trong Topic của mình Không hề có chữ Share free và mình hoàn toàn rất cực kỳ Không viết 2 chữ bắt buộc vào trong phần bình luận của mình. Mình chỉ nâng cao tinh thần chia sẻ một chút. Vì như bạn nói, từ Chẳng qua ... Đến bỏ tiền? thì một ứng dụng/game trả phí, thì chắc sẽ tuột hạng. Vẫn có người dùng, nhưng không nhiều. Vì hầu như bây giờ toàn Tải cho có, cho oai chứ chả có tác dụng gì. Vậy thử hỏi ứng dụng trả phí có cần thiết? Nếu những người đầu tư thực sự thì họ sẽ mua. Developer có quyền kiếm lời từ ứng dụng của họ. Nhưng theo cách khác thì hay hơn
Trong những phần bình luận của mình, tôi không hề đề cập tới tổ chức hay cá nhân nào. Xin đừng đem họ vào để so sánh.
Likeaboss17  Likeaboss17 (106) [Off] [#]  (7421 YA) (29.07.2018 / 10:10)
Tôi Là Một Con Ma Bắn Tinh Thích Đi Quay Tay
51 lần được cảm ơn!
# S&oacute;i&trade; (29.07.2018 / 08:57)
Cái này thì tùy người dịch thôi. Họ bỏ công sức ra dịch thì họ có quyền được yêu cầu những gì xứng đáng với công sức họ bỏ ra. Sao lại bắt buộc họ phải share free? Chẳng qua là vì người Việt có mấy ai
Ba cái game đó giờ ít người chơi lắm, những game lớn như life is strange hay game j đó họ còn cho tải free -.-
Bạn cần đăng nhập để bình luận
  Tổng số: 27
<< 1 2 3 >>

Cùng chuyên mục
[Bách Khoa Toàn Thư] Giải đáp mọi thắc mắc
Xin cách lấy app hệ thống samsung
Mod thêm / bớt ngôn ngữ nhập app Gõ Tiếng Việt
https://sextop1.one/phim-sex-hiep-dam/page/4/
https://sextop1.one/ton-thuong-sau-10-nam-bi-cuong-hiep-nhung-ngo-dau-ga-dan-ong-do-da-ra-tu/
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ dưới lên
Trang chủ
Diễn đàn hack game Android Việt Nam | Game mod cho Android
Developer: Võ Thanh Trung
Diễn đàn được phát triển bởi tất cả thành viên, cảm ơn các bạn!